Xe ford fista 2010 tháo đồng hồ đề không nổ

hanhthuy1990
Bình luận: 24Lượt xem: 2,575

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em làm cái đồng hồ này bị lỗi báo xăng tháo ra sao đề không nổ các bác nhỉ? lắp vào đề nổ liền không biết ở cái đồng hồ này có gì khác biệt không ạ? xe focus hay mondeo, escape đều không bị. cụ nào biết rõ giải thích em với ạ?
Chắc là giông Land Rover rồi, bảng đồng hồ liền với Immobilizer, nên tháo ra thì tạch

Cai banh xe

như focus em làm thì từ vòng tròn nhựa ở ổ khóa là imo có 4 dây,2 dây kết nối đồng hồ là Tx và Rx 1 nguồn 1 đất.
[MERGETIME="1417512626"][/MERGETIME]

mà cụ nhiều xăng quá bơm cho em ít hi cụ cái bánh xe
[MERGETIME="1417512689"][/MERGETIME]

mà cụ nhiều xăng quá bơm cho em ít hi cụ cái bánh xe
Tôi chỉ bơm cho member nữ thôi nhóe

hanhthuy1990

Tài xế O-H
ai bảo cụ focus tháo đồng hồ là đề được,những dòng này đồng hồ ăn chung với imo nên tháo ra k đề là phải rồi,hay đồng hồ mà lỗi gạch ngang trên màn hiển thị cũng khỏi đề luôn à đặc biệt dễ thấy ở focus
không biết tùy theo đời hay sao thì em không biết chứ focus 2008 5 cửa tháo ra đề nổ phe phé cụ ạ.
ai bảo cụ focus tháo đồng hồ là đề được,những dòng này đồng hồ ăn chung với imo nên tháo ra k đề là phải rồi,hay đồng hồ mà lỗi gạch ngang trên màn hiển thị cũng khỏi đề luôn à đặc biệt dễ thấy ở focus
bác có tài liệu về em này hay focus nói rõ và sơ đồ mạch điện cho em xin với ạ? em đổ xăng cho bác.

Cai banh xe

lạ nhỉ em làm focus 2008 4 cửa lỗi đồng hồ thôi đã khong nổ chứ không cả tháo luôn,focus 2009 4 cửa cũng vậy. sơ đồ thì em không có cần mạch nào em down trên mạng và in luôn chứ không down về máy
Vậy, bác đang làm ở háng ạ?

phaocoi

Tài xế O-H
trên mạng nào vậy bác? bác cho em cái link em down với.
hehe Chắc bác ấy có acc ford lead để vào fordtechservice ấy mà :)
[MERGETIME="1417519091"][/MERGETIME]
em k làm ở hãng, bác ở hà nội chắc bác biết ETP lAB em làm ở đó.bên em chuyên sửa hộp thôi
Hay đấy e là thích kết bạn với bác rồi đấy nếu được bác cho e cái số a e giao lưu có gì còn nhờ vả bác với ợ :)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
01669977434 đây là hotine đây ạ,bên em hỗ trợ anh em thợ hay gara tư xa để có thế tự kiểm tra tín hiệu điện hay hộp đen luôn ạ
[MERGETIME="1417583256"][/MERGETIME]

với xe đời cao bây giờ tất cả hệ thống điện hộp điện điều khiển đều nối với nhau bởi CAN hoặc k-line nên khi tháo cụm ABS hệ thống không nhận được tín hiệu nên khóa không nỏ là phải rồi cụ à
hề thế mà khi đi học thày bảo hệ thống ABS hoạt động độc lập và có thể loại bỏ nó mà động cơ vẫn làm việc bình thường không có vấn đề gì xảy ra cả. như vậy là thầy sai hả bác?

Cai banh xe

hề thế mà khi đi học thày bảo hệ thống ABS hoạt động độc lập và có thể loại bỏ nó mà động cơ vẫn làm việc bình thường không có vấn đề gì xảy ra cả. như vậy là thầy sai hả bác?
- Tôi chưa dính món không nổ từ ABS nên không dám chém
- Thày là người, sai là đương nhiên

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Tôi chưa dính món không nổ từ ABS nên không dám chém
- Thày là người, sai là đương nhiên
dạ em thì gặp rồi bác ạ. có xe 2010 lỗi mạch bơm thế là ông thợ gầm làm phanh tháo ra làm gì rồi lắp vào nó bị sao mà dầu phanh đạp không ra khỏi cụm ABS được còn tổng thì ra ào ào. khách ở xa cần về ngay công việc thế là mấy cụ ấy bỏ bộ ABS ra làm mấy cái co nối thẳng xy lanh xuống bánh luôn. mấy cụ tháo cụm ABS ra vứt trong xe thế là đề chẳng có tín hiệu gì tới đề cả. các cụ gọi em tới xem thì cắm cụm ấy vào nổ ngay em cũng chẳng biết nó lấy cái tín hiệu ABS làm gì mà không cho đề.

cocacola

Tài xế O-H
Mở mang tầm mắt quá tháo cái này ra không nổ,tháo kia ra không nổ tháo hết lốp ra thì nổ như không đi được .hihi. đạ tạ các cụ nhà cháu được học hỏi rất nhiều

hanhthuy1990

Tài xế O-H
không hẳn là sai cụ à,tùy theo xe và tùy theo thiết kế của mỗi hãng.nhưng với xe đời cao thì để đảm bảo an toàn cho người sử dụng.em nghiên cưu BMW và MEC từ 2005 tới giờ ABS đều kết nối mạng can còn tích hợp khóa như thế nào thì em chưa xem cụ thể.hoặc ta bỏ imo đi thí có thể tháo bất cứ gì mà đề vẫn phe phé hi
[MERGETIME="1417592195"][/MERGETIME]

trở trong mạch tín hiệu can bus là như thế nào hả cụ
cụ ơi có cách nào mà tháo imo vẫn đề phe phé ạ? cái này em đang tìm hiểu xem có cách nào khởi động được khi mất chìa khóa có imo không?

viethungauto

Tài xế O-H
theo như em biết thì con xe này của cụ có hệ thống chống trộm imobile tích hợp trên đồng hồ táp lô nó có nhận kết nối tín hiệu can từ hộp ecu lên đồng hồ rồi đồng thời cũng nhận tín hiệu từ vòng từ của chìa khóa khi bật công tắc on , rồi truyền tín hiệu trở về hộp ecu để mở nguồn tín hiệu cấp ra cho relay đề để khởi động xe khi cụ tháo đồng hồ ra thì đường truyền tín hiệu bị cắt đứt (gián đoạn) hệ thống chống trộm lúc này phát huy tác dụng hết công suất . đấy là không kể lỗi đồng hồ không hiển thị hay có gạch ngang trên màn hình LCD thôi cũng đã không nổ được rùi cụ à chứ huống chi là tháo cả đồng hồ .

Cai banh xe

cụ ơi có cách nào mà tháo imo vẫn đề phe phé ạ? cái này em đang tìm hiểu xem có cách nào khởi động được khi mất chìa khóa có imo không?
Khi đó, máy khởi động có quay được động cơ, nhưng nhiên liệu hoặc/và đánh lửa bị cắt nên không nổ được. Có thể có xe cắt luôn từ khởi động, nhưng khởi động thì dễ chơi, chứ mất lửa, mất xăng thì khó hẳn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên