xe fordcus đề không nổ

luc_daklak
Bình luận: 32Lượt xem: 2,664

doanhd

Tài xế O-H
Xin lỗi mọi người trước - Vì cmt không liên quan tới bài của chủ thớt.
Đang dần cảm thấy mọi người làm nghề theo kiểu thay thế loại trừ. Mà không hề có phương pháp kĩ thuật, đo kiểm và kiểm tra theo tuần tự.
Thầy giáo mình rất trăn trở chuyện này. Và giờ mình thấy đúng. :(
Theo su thế thời đại mag bác đồ đạc bjo có săn thay để loại trừ cho nhanh mà cũng hiệu quả mà

luc_daklak

Tài xế O-H
có check thì bác phải xem lỗi gì chứ bây giờ mà mò thì khó lắm
nổ máy dc rồi, ko báo lỗi gì nhưng lúc đề thì chớp đèn pha, ct ON thì chỉ có đèn chek sáng, máy nổ rồi thì đèn chek tắt lúc đó đèn báo thắng tay mới sáng
[MERGETIME="1431186884"][/MERGETIME]
em nghi bị lỗi hộp CPM rồi các cụ ah

vu mao

Tài xế O-H
bác cho anh em được biết xe này cứu hộ về hay vào xưởng rồi mới bị ?
xe có tiền xử ngập nước không ?
-bác kiểm tra xem có bị mất mát không

luc_daklak

Tài xế O-H
kính thưa các cụ
xe đã dc xử lý xong, nguyên nhân là có con chuột tha mất 1 cái cầu chì hộp CPM (hộp điều khiển đèn taplo và audio.
tuy vậy hiện tượng lúc đề có chớp đèn pha vẫn còn nhưng ko biết phải xử lý ra sao.
hay thước tới giờ dòng xe này nó như vậy mà ko ai để ý nữa nên ko ai biết.

Taohoa69

Tài xế O-H
kính thưa các cụ
xe đã dc xử lý xong, nguyên nhân là có con chuột tha mất 1 cái cầu chì hộp CPM (hộp điều khiển đèn taplo và audio.
tuy vậy hiện tượng lúc đề có chớp đèn pha vẫn còn nhưng ko biết phải xử lý ra sao.
hay thước tới giờ dòng xe này nó như vậy mà ko ai để ý nữa nên ko ai biết.
Bác kiểm tra mấy cái rơ le đèn xem có chập chạp đâu ko?

luc_daklak

Tài xế O-H
Bác kiểm tra mấy cái rơ le đèn xem có chập chạp đâu ko?
em dọc trong tài liệu thì thấy nguồn đèn pha lấy chung với nguồn kich lửa nhưng em chưa hiểu lắm về vấn đề này vì em có hỏi mấy cụ chuyên hãng ford thì còn ngạc nhiên với hiện tượng chớp đèn pha lúc đề này.

Taohoa69

Tài xế O-H
em dọc trong tài liệu thì thấy nguồn đèn pha lấy chung với nguồn kich lửa nhưng em chưa hiểu lắm về vấn đề này vì em có hỏi mấy cụ chuyên hãng ford thì còn ngạc nhiên với hiện tượng chớp đèn pha lúc đề này.
THì bác cứ kiểm tra cái rơ le xem có bị dính ko kiểm tra cũng dễ mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên