Đang tải...

Ford Xe foreverret2008 bị mất điện táp lô

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi baotohalong62, 23/6/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. baotohalong62

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    471
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    4,690 lít xăng
    #1 baotohalong62, 23/6/13
    Last edited by a moderator: 23/6/13
    Em cần giúp đỡ. em có con xe ford everret 2008 bị chập chờn điện táp lô lúc có lúc mất .bây giờ mất hẳn.em tìm mãi không ra mong các bác giup đỡ.em mới gặp bệnh này.:7:

2. paramena_4s

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    20
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    389 lít xăng
    Hiện tượng này có phải là thỉnh thoảng bị mất điện toàn bộ đúng không ạ,cụ kiểm tra xem đã có nguồn dương cấp cho đồng hồ táp lô chưa?nếu có đầy đủ thì bị hỏng đồng hồ táp lô rồi,e bị 1em do lái xe tua công to mét lên bị die cả đồng hồ

3. tempra

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    107
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,609 lít xăng
    điện táp lô chập chờn sau đó mất hẳn thì cụ phải kiểm tra nguồn dương từ ổ khóa hoặc cầu chì bị mòn,rơ...hoặc các jac cắm oxy hóa hoặc mát k tốt,cần vệ sinh,bắt chặt các điểm nối,nếu k được thì mượn táp lô xe cùng loại để thử mới kết luận chính xác được ạ!

4. baotohalong62

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    471
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    4,690 lít xăng
    Em đã kiểm tra các rắc điện ok.đo điện áp đủ 12v nhưng chỉ có một đường co điện. em bị hết thời gian phải lắp trả khách hàng để hôm sau làm tiếp .vì công việc của khách khi em nắp vào bật khóa nổ thử .lại có đủ tất cả cách đồng hồ như bingf thường.sáng hôm sau em lại nhận được cú điện thoại vẫn thế.hẹn xong việc làm tiếp .có bác nào gặp trường hợp này rồi xin giúp em nhe.em cảm ơn..