xe grandit đời 2003 không khởi động được

thichhochoi
Bình luận: 14Lượt xem: 1,125

thichhochoi

Tài xế O-H
chào các cụ ! nhà cháu hiện tại đang gặp con xe grandit đời 2003, sử dụng động cơ 4G69 bị hiện tượng như thế này ạ .
chủ xe khai báo : lúc trước hay bị hiện tượng có lúc đề bình thương, có lúc đề quay rất yếu, có lúc đè không quay. đến hôm nay thì thì xe không nổ được nữa phải kéo xe về
nhà cháu mới kiểm tra : khi bật chìa khóa stars vẫn có điện diện áp đủ 12v đến cọc kích của đề... nhưng đề có lúc quay yếu lúc không quay. nhà cháu nghi cái đề nên thử kích trực tiếp vào cọc bình thì đề vẫn quay bình thường nhưng động cơ không nổ. nhà cháu lại kích vừa kích trực tiếp vừa bật chìa khóa đề thì đề vẫn đề quay nhưng vẫn không nổ . và lúc nhà cháu thử "vừa bật chìa khóa đề vừa kích trực tiếp" KIỂM TRA TIẾP không có tín hiệu bugi VÀ kim phun. ...

các cụ vào chém nhiệt tình giúp nhà cháu vơi.( chỗ nhà cháu không có máy test nên ...)

hTungp

Tài xế O-H
chào các cụ ! nhà cháu hiện tại đang gặp con xe grandit đời 2003, sử dụng động cơ 4G69 bị hiện tượng như thế này ạ .
chủ xe khai báo : lúc trước hay bị hiện tượng có lúc đề bình thương, có lúc đề quay rất yếu, có lúc đè không quay. đến hôm nay thì thì xe không nổ được nữa phải kéo xe về
nhà cháu mới kiểm tra : khi bật chìa khóa stars vẫn có điện diện áp đủ 12v đến cọc kích của đề... nhưng đề có lúc quay yếu lúc không quay. nhà cháu nghi cái đề nên thử kích trực tiếp vào cọc bình thì đề vẫn quay bình thường nhưng động cơ không nổ. nhà cháu lại kích vừa kích trực tiếp vừa bật chìa khóa đề thì đề vẫn đề quay nhưng vẫn không nổ . và lúc nhà cháu thử "vừa bật chìa khóa đề vừa kích trực tiếp" KIỂM TRA TIẾP không có tín hiệu bugi VÀ kim phun. ...

các cụ vào chém nhiệt tình giúp nhà cháu vơi.( chỗ nhà cháu không có máy test nên ...)[/quote
Theo ngu kiến non nớt của cháu.nếu đề của cụ tua khỏe mà không nổ được máy cụ kiểm tra đường xăng.nếu tua yếu kiểm tra ắc qui còn tốt không,cụ vệ sinh lại tất cả đường dây mát bắt vào sắt xi,vào cọc bình,hàn lại dây cáp đầu booc cho chắc chắn tiếp xúc tốt.xe 12v phải đảm bảo đề bảo dưỡng ngon và dây cáp tốt cụ nhé.
Hiểu biết còn hạn chế mong các bác nhẹ tay và cho cháu thông cái đầu ạ ^^

tranquynhnd

Tài xế O-H
Theo em cụ mựơn tạm cái bình aq còn khoẻ thay thử xem thế nào đã vì em nhớ là trên diễn đàn trước cũng có bài thảo luận gần giống cuả cụ nhưng là trên xe lacety thì phải và kết luận cuả cụ chủ là thay bình mới

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
trên xe này cũng có hệ thống imobil , bác xem thử chìa đang đề là chìa chính hay phụ ,vì trên xe này thường có 1 chìa chính và 1 chìa phụ , nếu chìa phụ thì hỏi chủ xe chìa chính rồi đề thử xem sao nhé , nếu máy của bác đọc được imobil thì vào đấy xem thử coi nhận chìa chưa rồi tính tiếp nhé

thichhochoi

Tài xế O-H
trên xe này cũng có hệ thống imobil , bác xem thử chìa đang đề là chìa chính hay phụ ,vì trên xe này thường có 1 chìa chính và 1 chìa phụ , nếu chìa phụ thì hỏi chủ xe chìa chính rồi đề thử xem sao nhé , nếu máy của bác đọc được imobil thì vào đấy xem thử coi nhận chìa chưa rồi tính tiếp nhé
chân thành cảm ơn các cụ! xe này chỉ còn 1 chìa khóa này thôi ạ, không biết chủ xe có khai thêm rằng từ ngày chìa khóa bị cong và sửa lại nó bị hiện tượng chập chờn này cụ à. nhà cháu vẫn nghi cái chìa khóa nhưng cái nhà cháu không hiểu là tại sao hộp không nhận được tín hiệu từ chìa khóa ,nhưng lại có điện đến kích đề ?ở đâu có thể làm được cái chìa khóa này không ạ hay phải vào hãng ạ?mong cụ khai sáng cho cháu với ạ
cái món điện đóm này cháu không rành lắm nên mong các cụ chỉ bảo tận tình ạ!

nguyenanbinh1

Tài xế O-H
giờ việc trước tiên cụ làm cho cái đề đó quay đi.theo em nghĩ là đo chủ xe đề nhiều quá nên củ đề bị chục chặc rồi đấy....đề thì cứ kích lửa vào là quay mà.còn việc kô nổ đc thì cụ tính sau khi đề đã hoạt đông chơn chu.chuc cụ thành công.

binhoto92

Tài xế O-H
xe grandit có dùng immo nhưng immo không liên quan đến việc đề yếu hay mạnh cả. ở đây trước tiên cụ hãy nạy hoặc thay vào một cái ắc quy căng điện, tháo kiểm tra bảo dưỡng củ đề cho nó chạy ngon lành rồi ta tính tiếp.

thichhochoi

Tài xế O-H
giờ việc trước tiên cụ làm cho cái đề đó quay đi.theo em nghĩ là đo chủ xe đề nhiều quá nên củ đề bị chục chặc rồi đấy....đề thì cứ kích lửa vào là quay mà.còn việc kô nổ đc thì cụ tính sau khi đề đã hoạt đông chơn chu.chuc cụ thành công.
thưa cụ .đề tất nhiên là e sẽ quan tâm đầu tiên để có thể kiểm tra những cái khác. đề quay tốt nhưng nó vẫn không nổ cụ ạ .thank cụ!

binhoto92

Tài xế O-H
bây giờ đề chạy vèo vèo rồi thì ta bỏ qua bước đề không được. Còn đề không nổ + không có tín hiệu mở kim và đánh lửa thì do immo và cảm biến cam, cơ, nguồn cấp cho hộp. Nhưng làm phầm này thì cụ phải sử dụng máy chuẩn đoán mới tiến hành kiểm tra được.

kio_chucap

Tài xế O-H
em gặp trường hợp này rồi khi đề lúc được lúc không em nghỉ do ổ khóa tháo đuôi chìa khóa ra vệ sinh rồi chỉnh lại tầm đề nổ là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên