Xe Hayate SS FI đang chạy tắt máy

E
Bình luận: 15Lượt xem: 5,778

Ethan-Hunt

Tài xế O-H
Xin chào các bạn . Xe hayate ss fi bị tình trạng đang chạy tắt máy nhưng đề lại thì chạy bình thường và chỉ được 1 đoạn thôi. Mình có đem vô hãng SUZUKI kiểm tra thì nv bên hãng báo lỗi 40 và kêu mình thay cục sac 1tr2 nhưng mình không thay và chạy như vậy 2 tháng và mình đi thay cái bình ac quy thì bệnh nhẹ hơn 1 chút nhưng mà vẫn bị hàng ngày. Các bạn biết nó bị lỗi gì thì xin chỉ giúp mình và tư vấn dùm mình cho sửa xe an toàn va uy tín. THANKS YOU

Ethan-Hunt

Tài xế O-H
THANK BẠN NHIỀU VẬY CÁCH KHẮC PHỤC LÀM SAO BẠN VỚI LẠI MÌNH ĐÃ VỆ SINH KIM PHUN VÀ LÚC MÌNH HỎI NV SUZUKI NẾU THAY RỒI CÓ PHẢI BỆNH ĐÓ KHÔNG THÌ BÊN SUZUKI KO CHẮC CHẮN

ThanhvinhhondaR

Tài xế O-H
Bạn để ý khi bật on khoá lên đèn mill có nhấp nháy ko? Và lúc xe gần tắt máy đèn có nháy ko? Nếu bệnh xe đơn giản thì mấy bác ở hãng đả làm rồi. Theo kinh nghiệm của mình thì thứ 1 : là xăng , bơm xăng có vấn đề , thứ 2 lửa : môbin sườn . Vì ko thấy thực tế , nên suy đoán vậy. Ko biết có bác nào bro hơn để em học hỏi thêm

cuncontiti

Tài xế O-H
Bác cần cho thêm nhiều thông tin thì mới chuẩn đoán chính xác ạ vd: đang đi đều ga bị tắt máy hay giảm ga bị tắt , đèn mil có nhấp nháy không ....v v...

Ethan-Hunt

Tài xế O-H
cám ơn các bạn . Xe mình đang chạy có lúc giữ ga vẫn tắt máy và có khi lên ga vẫn tắt máy nhưng khi đề lại thì xe nổ máy liền. Nhưng có đều theo mình cảm nhận được thì xe lúc đầu chạy thì bị nhưng 1 khi chạy lâu nóng máy thì hiện tượng đó không xảy ra

nguyenanhsuachua

Tài xế O-H
Xin chào các bạn . Xe hayate ss fi bị tình trạng đang chạy tắt máy nhưng đề lại thì chạy bình thường và chỉ được 1 đoạn thôi. Mình có đem vô hãng SUZUKI kiểm tra thì nv bên hãng báo lỗi 40 và kêu mình thay cục sac 1tr2 nhưng mình không thay và chạy như vậy 2 tháng và mình đi thay cái bình ac quy thì bệnh nhẹ hơn 1 chút nhưng mà vẫn bị hàng ngày. Các bạn biết nó bị lỗi gì thì xin chỉ giúp mình và tư vấn dùm mình cho sửa xe an toàn va uy tín. THANKS YOU

cuncontiti

Tài xế O-H
:)xe bác chưa xong ạ ! việc đầu tiên bác cần vệ sinh họng ga, bầu lọc gió , bugi !
bác kiểm tra ống thông hơi từ máy đi vào bầu lọc gió , xe này có một đoạn ngắn hay bị họ bỏ bớt đi cho nhẹ xe :D

ShonTran

Tài xế O-H
Alo may bac, Xe e bi giong nhu chu thot. Dang chay ga nho tat ngang. Giam ga dot ngot tat ngang.
Da ve sinh tat tan tat .
Co cho nao kiem tra khong. Vo hang suzuki no toan phan bua , bat thay tum lum

Hoaikk

Tài xế O-H
Trên youtube có chỉ xử lý lỗi 40 của bên thái đấy thông mach và kiểm tra điện áp của cảm biếnddo như honda thôi cái cảm biến trên bộ chế á

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên