Xe honda air blade lỗi cảm biến!

T
Bình luận: 49Lượt xem: 30,789

apple48

Tài xế O-H
Ðề: Xe honda air blade lỗi cảm biến!

Xe của bác là AB 2011 là loại 2 đèn phải không ạ?
Nếu đúng thế thì theo em biết là nó k còn có cảm biến MAP đâu. Bác kiểm tra xem lúc bật khóa ON lên thì cái đèn MIL nó nháy thế nào nhé! Để ý xem nếu nó có bao nhiêu nháy dài, bao nhiêu nháy ngắn.
Nếu 1 dài và 2 ngắn thì là lỗi 12: Kim phun.
hoặc 8 ngắn thì là TP.

Nếu không có nháy nào thì là hệ thống PGM FI bình thường bác ạ. Xe của bác cứ giảm ga là chết máy thì có khả năng vít điều chỉnh tốc độ cầm chừng k nằm đúng vị trí hoặc cái van từ cầm chừng (thay thế chức năng của cái IACV) có vấn đề.
Nhưng cũng chưa chắc chắn nên bác cần kiểm tra kỹ lại xem để có nhiều thông tin hơn nhé!

soc123

Tài xế O-H

Thanks bác nhiều,em ở Hải Phòng.Ghét mấy ông head tìm từ sáng đến tối mới ra bệnh,Bác có biết ở HP có chỗ nào sửa tốt thì giới thiệu cho e nhé.giờ đang đi tam qua tết xe uống xăng như nước lã,máy nóng kinh quá!Cho em hỏi luôn,xe em đang trong thời gian bảo hành,vậy em có đc bảo hành lỗi đó ko bác?

bạn ở chỗ nào hp xe ban bị bẩn cảm van gió tự động bỏ ra vệ sinh là hết ok

soc123

Tài xế O-H

Hệ thống PGM_FI không gọi là chế hòa khí bác à, nó là cụm bướm ga
Bộ cảm biến (ráp trong bộ bướm ga)
+ Cảm biến MAP(đo áp suất khí nạp cổ hút)
+Cảm biến IAT(đo nhiệt độ khí nạp)
+Cảm biến TP (đo vị trí bướm ga)

Van IACV(motơ bước) ráp trong bộ bướm ga
+ được điều chỉnh bởi ECM,IACV tự động điều chỉnh thể tích khí qua bướm ga để duy trì tốc độ cầm chừng.
Mấy tay trong HEAD chỉ làm mấy cái vớ vẩn thôi.
Nếu bác ở tp HO CHI MINH. Bác đến địa chỉ này mọi vấn đề đều OK.uy tín _chất lượng đó bác :lx:lx:lx:lx:lx
1/5C, Lê Văn Thọ,Phường 13, Quận Gò Vấp,Thành phố Hồ Chí Minh

Chúc xe bác chóng khỏi bệnh,và cho anh em bít em nó hỏng gì nha.:D:D:D
theo e thì neus tháo ra ma vẫn chạy được thì chỉ có van từ IACV con nhưng CB còn lại thì chắc là khó mà chạy đc e hỏi xe bác chạy hơn 1 năm đã bảo dưỡng chưa mất cầm chừng thì bác kiểm tra van từ IACV va vệ sinh lại vít gió granti hộ e nhé bệnh xe bác bị ở 2 vấn đề đó thui tài mọn mong các bác chỉ giáo thank

Wanted

Xe Tăng

Con xe của em la xe 2011,mới chay dc 4000km,hơn 1 năm.Đang chạy tự dưng đổ bệnh.Cứ đi thì ko sao cứ dừng xe giảm ga là chết máy,em đưa vào head của honda làm 1 ngay trời mà ko tìm ra bệnh.Tháo cảm biến ra thì nổ máy chạy tạm được,lắp cảm biến vào thì ga nhỏ là chết máy,mấy galenti.Về sau họ bảo chết con ic gì đấy,ra riêng mói có.các anh giúp em chuẩn đó nó bị sao với,thanks

Mới gặp ca này lúc sáng, không biết có giống mình không ? Giống y chan tình trạng cụ nói nhưng ở đây nó không check lỗi gì cả, tháo cảm biến IACV ra nỗ máy garenty to, gắn vào lên ga tăc máy, con xe của em sửa , em nó bị vấn đề về xăng , xả bỏ xăng cũ đổ xăng mới vào hết, làm em mất cả buổi sáng, thay ECM , cảm biến các loại. Chia sẽ cho anh em thôi nhé, chém em nhẹ nhẹ chút

anhtuanvn169

Tài xế O-H

Mới gặp ca này lúc sáng, không biết có giống mình không ? Giống y chan tình trạng cụ nói nhưng ở đây nó không check lỗi gì cả, tháo cảm biến IACV ra nỗ máy garenty to, gắn vào lên ga tăc máy, con xe của em sửa , em nó bị vấn đề về xăng , xả bỏ xăng cũ đổ xăng mới vào hết, làm em mất cả buổi sáng, thay ECM , cảm biến các loại. Chia sẽ cho anh em thôi nhé, chém em nhẹ nhẹ chút

xe mình lâu lâu cũng bị, ko biết có bị vậy ko nữa :77:

1233333

Tài xế O-H

Minh nghi tai cum cam bien thoi,nghi ngo nhat la van iacv.ve sinh neu ko duoc thi thay ca cum luon va dung phan mem hoac xoa thu cong xoa loi luu tru trong ECM la xong

giapmotor

Tài xế O-H
  1. Con xe của em la xe 2011,mới chay dc 4000km,hơn 1 năm.Đang chạy tự dưng đổ bệnh.Cứ đi thì ko sao cứ dừng xe giảm ga là chết máy,em đưa vào head của honda làm 1 ngay trời mà ko tìm ra bệnh.Tháo cảm biến ra thì nổ máy chạy tạm được,lắp cảm biến vào thì ga nhỏ là chết máy,mấy galenti.Về sau họ bảo chết con ic gì đấy,ra riêng mói có.các anh giúp em chuẩn đó nó bị sao với,thanks
  2. bạn hãy kiểm tra : hoạt động van cầm chừng nhanh (Fast Idle Solenoid Valve ) và cảm biến nhiêt độ khí nạp IAT nhé .chúc bạn thành công.
[MERGETIME="1414856341"][/MERGETIME]

Minh nghi tai cum cam bien thoi,nghi ngo nhat la van iacv.ve sinh neu ko duoc thi thay ca cum luon va dung phan mem hoac xoa thu cong xoa loi luu tru trong ECM la xong
sai rồi bạn ơi. ABL 2010 thì có cảm biến IACV .còn ABL 2011 thì không có cảm biến IACV ( mạch điều khiển cầm chừng) mà được thay thế bằng van cầm chừng nhanh(fest idle solenoid valve)

cuong67

Tài xế O-H
Hệ thống PGM_FI không gọi là chế hòa khí bác à, nó là cụm bướm ga
Bộ cảm biến (ráp trong bộ bướm ga)
+ Cảm biến MAP(đo áp suất khí nạp cổ hút)
+Cảm biến IAT(đo nhiệt độ khí nạp)
+Cảm biến TP (đo vị trí bướm ga)

Van IACV(motơ bước) ráp trong bộ bướm ga
+ được điều chỉnh bởi ECM,IACV tự động điều chỉnh thể tích khí qua bướm ga để duy trì tốc độ cầm chừng.
Mấy tay trong HEAD chỉ làm mấy cái vớ vẩn thôi.
Nếu bác ở tp HO CHI MINH. Bác đến địa chỉ này mọi vấn đề đều OK.uy tín _chất lượng đó bác :lx:lx:lx:lx:lx
1/5C, Lê Văn Thọ,Phường 13, Quận Gò Vấp,Thành phố Hồ Chí Minh

Chúc xe bác chóng khỏi bệnh,và cho anh em bít em nó hỏng gì nha.:D:D:D
[MERGETIME="1434092255"][/MERGETIME]
IMG_1236.JPG IMG_1290.JPG Bác phuviet91 cho mình hỏi Xe Ab mình có cái đèn bự thường gọi là AB đầu bò là đời mấy? xe mình bị tình trạng cứ chạy quãng đường xa là chết máy không nổ máy lại được phải kêu xe chở về xong thử lại nổ máy và cứ thế bị mấy lần, tức quá đem vô hãng thì nó bảo hư con ECU và cụm bơm xăng gì đó mà mình là dân kỹ thuật mà làm sao tin cho nỗi vì truocs khi đem chó Head xem thì mình cũng đã Test tại nhà rồi là như thế này: Check lửa có, bơm xăng khi mở on-off contac xăng vẫn bơm đến đầu phun xăng lia tia, bugi mình thay hàng Bạch Kim, bô air thay mới hàng Head luôn, giờ không biết hỏng phần nào để định Pan? mà đèn Mil vẫn OK không báo lỗi gì hết , rồi mình cũng Test xem lỗi lưu của con ECU mà nó vẫn Normal, xin Bác chỉ giúp mình với cả tuần nay không có xe đi làm! Thank you so much! Watting for You again!
Với lại xin Bác chỉ up hình lên như thế nào nhé! mình muốn up hình như mọi người sau bài diễn văn cơ! chứ không muốn liên kết qua Link!?

[MERGETIME="1434092262"][/MERGETIME]
IMG_1236.JPG IMG_1290.JPG Bác phuviet91 cho mình hỏi Xe Ab mình có cái đèn bự thường gọi là AB đầu bò là đời mấy? xe mình bị tình trạng cứ chạy quãng đường xa là chết máy không nổ máy lại được phải kêu xe chở về xong thử lại nổ máy và cứ thế bị mấy lần, tức quá đem vô hãng thì nó bảo hư con ECU và cụm bơm xăng gì đó mà mình là dân kỹ thuật mà làm sao tin cho nỗi vì truocs khi đem chó Head xem thì mình cũng đã Test tại nhà rồi là như thế này: Check lửa có, bơm xăng khi mở on-off contac xăng vẫn bơm đến đầu phun xăng lia tia, bugi mình thay hàng Bạch Kim, bô air thay mới hàng Head luôn, giờ không biết hỏng phần nào để định Pan? mà đèn Mil vẫn OK không báo lỗi gì hết , rồi mình cũng Test xem lỗi lưu của con ECU mà nó vẫn Normal, xin Bác chỉ giúp mình với cả tuần nay không có xe đi làm! Thank you so much! Watting for You again!
Với lại xin Bác chỉ up hình lên như thế nào nhé! mình muốn up hình như mọi người sau bài diễn văn cơ! chứ không muốn liên kết qua Link!?
[MERGETIME="1434092284"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1434092315"][/MERGETIME]
IMG_1236.JPG IMG_1290.JPG IMG_1236.JPG IMG_1290.JPG IMG_1361.JPG IMG_1398.JPG Bác phuviet91 cho mình hỏi Xe Ab mình có cái đèn bự thường gọi là AB đầu bò là đời mấy? xe mình bị tình trạng cứ chạy quãng đường xa là chết máy không nổ máy lại được phải kêu xe chở về xong thử lại nổ máy và cứ thế bị mấy lần, tức quá đem vô hãng thì nó bảo hư con ECU và cụm bơm xăng gì đó mà mình là dân kỹ thuật mà làm sao tin cho nỗi vì truocs khi đem chó Head xem thì mình cũng đã Test tại nhà rồi là như thế này: Check lửa có, bơm xăng khi mở on-off contac xăng vẫn bơm đến đầu phun xăng lia tia, bugi mình thay hàng Bạch Kim, bô air thay mới hàng Head luôn, giờ không biết hỏng phần nào để định Pan? mà đèn Mil vẫn OK không báo lỗi gì hết , rồi mình cũng Test xem lỗi lưu của con ECU mà nó vẫn Normal, xin Bác chỉ giúp mình với cả tuần nay không có xe đi làm! Thank you so much! Watting for You again!
[MERGETIME="1434092387"][/MERGETIME]
IMG_1236.JPG IMG_1290.JPG IMG_1236.JPG IMG_1290.JPG IMG_1361.JPG IMG_1398.JPG Bác phuviet91 cho mình hỏi Xe Ab mình có cái đèn bự thường gọi là AB đầu bò là đời mấy? xe mình bị tình trạng cứ chạy quãng đường xa là chết máy không nổ máy lại được phải kêu xe chở về xong thử lại nổ máy và cứ thế bị mấy lần, tức quá đem vô hãng thì nó bảo hư con ECU và cụm bơm xăng gì đó mà mình là dân kỹ thuật mà làm sao tin cho nỗi vì truocs khi đem chó Head xem thì mình cũng đã Test tại nhà rồi là như thế này: Check lửa có, bơm xăng khi mở on-off contac xăng vẫn bơm đến đầu phun xăng lia tia, bugi mình thay hàng Bạch Kim, bô air thay mới hàng Head luôn, giờ không biết hỏng phần nào để định Pan? mà đèn Mil vẫn OK không báo lỗi gì hết , rồi mình cũng Test xem lỗi lưu của con ECU mà nó vẫn Normal, xin Bác chỉ giúp mình với cả tuần nay không có xe đi làm! Thank you so much! Watting for You again!
[MERGETIME="1434092533"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1434092562"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1434092569"][/MERGETIME]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên