Xe Honda Wave RSX đời 2010 hay chết máy đột ngột

Wangdu
Bình luận: 25Lượt xem: 5,327

Wangdu

Tài xế O-H
mấy a cho e hỏi xe e là wave rsx 2010, dạo này xe e có tình trạng là đang đi thì tới khi dừng đèn đỏ thì bị chết máy và đề lại ko dc... đành đạp dò đạp 1 cái thì nổ máy... bình điện thì mới thay dc 3 tháng...khi xe chạy dc một lúc thì tắt máy đề lại bình thường hoặc để sang ngày hôm sau thì cũng đề lại bình thường. Không biết như vậy là xe em nó bị bệnh gì vậy ? mong mấy anh chỉ giáo giùm em với...! thanks!

Sangtphcm

Tài xế O-H
mấy a cho e hỏi xe e là wave rsx 2010, dạo này xe e có tình trạng là đang đi thì tới khi dừng đèn đỏ thì bị chết máy và đề lại ko dc... đành đạp dò đạp 1 cái thì nổ máy... bình điện thì mới thay dc 3 tháng...khi xe chạy dc một lúc thì tắt máy đề lại bình thường hoặc để sang ngày hôm sau thì cũng đề lại bình thường. Không biết như vậy là xe em nó bị bệnh gì vậy ? mong mấy anh chỉ giáo giùm em với...! thanks!
Bác ktra coi chừng bị đội súp bắp
[MERGETIME="1435131952"][/MERGETIME]
Khe hở súp bắp và con cò quá nhỏ. Đi nóng nó bị đội

Wangdu

Tài xế O-H
Bác ktra coi chừng bị đội súp bắp
[MERGETIME="1435131952"][/MERGETIME]
Khe hở súp bắp và con cò quá nhỏ. Đi nóng nó bị đội
cho em bổ sung thêm là xe em có hiện tượng khi lên ga r nhả tay ga thì có tiếng kêu "cọc cọc" ko biết phải do cò ko v? với xe em mua mới tới giờ chưa tháo và canh chỉnh máy gì hết... xe dc 22000km r.

Sangtphcm

Tài xế O-H
"róc đầu" là sao vậy a? có thể nói rõ hơn cho em hiểu dc ko v?
Róc đầu là xe bạn trên buồn đốt bám nhiều bụi than. Lúc đó sức nén rất cao. Khi ta len ga đầu xe róc bạn nghe phát ra tiếng trên đầu qui lát. Nếu xe róc nhiều sẽ phát ra tiếng to. Đại khái khi lên ga phát ra tiếng tộc tộc... tộc. Ta vạn ra càng nhanh tiếng kêu càng lớn. Chạy rất nóng máy xe. Ta tháo đầu xe ra cạo bụi than tren đỉnh pít tông và buồn đốt đầu qui lát và xoáy luôn 2 cây súp bắp xăng và lửa cho kính luôn.

Wangdu

Tài xế O-H
Róc đầu là xe bạn trên buồn đốt bám nhiều bụi than. Lúc đó sức nén rất cao. Khi ta len ga đầu xe róc bạn nghe phát ra tiếng trên đầu qui lát. Nếu xe róc nhiều sẽ phát ra tiếng to. Đại khái khi lên ga phát ra tiếng tộc tộc... tộc. Ta vạn ra càng nhanh tiếng kêu càng lớn. Chạy rất nóng máy xe. Ta tháo đầu xe ra cạo bụi than tren đỉnh pít tông và buồn đốt đầu qui lát và xoáy luôn 2 cây súp bắp xăng và lửa cho kính luôn.
hình như a hiểu lấm r.... tiếng kêu cọc cọc của xe em phát ra khi "lên ga r nhả tay ga" thì mới có tiếng kêu đó, còn khi đang lên ga thì ko có tiếng kêu gì hết...

Sangtphcm

Tài xế O-H
hình như a hiểu lấm r.... tiếng kêu cọc cọc của xe em phát ra khi "lên ga r nhả tay ga" thì mới có tiếng kêu đó, còn khi đang lên ga thì ko có tiếng kêu gì hết...
Vậy bạn đợi cao thủ vào rồi. Mình mới vào nghề khoảng 3 năm ah. Có 1 số bệnh mình chưa gặp
[MERGETIME="1435135311"][/MERGETIME]
Khi để xe nổ máy chưa chạy có nghe kêu ko bạn

Wangdu

Tài xế O-H
Vậy bạn đợi cao thủ vào rồi. Mình mới vào nghề khoảng 3 năm ah. Có 1 số bệnh mình chưa gặp
[MERGETIME="1435135311"][/MERGETIME]
Khi để xe nổ máy chưa chạy có nghe kêu ko bạn
khi xe nổ máy garenti thì ko có tiếng kêu "cọc cọc".... tiếng kêu chỉ có khi lên ga rồi nhả tay ga ra thôi....

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
chuẩn rồi.cụ là mấy cái này nhé.tiếng cộc cộc khi hồi ga ở xe số hon đa là bình thường vì xe nào cũng vậy.đó là tiếng búa côn khi hồi ga đuôi búa gõ vào nhau.còn hay chết máy thì cụ tháo đầu bò rà lại đôi supap,chỉnh độ rơ cò mổ,vệ sinh bxc lọc gió,bu gi và chỉnh lại chế độ nhiên liệu là ok

Tranhoaison

Tài xế O-H
khi xe nổ máy garenti thì ko có tiếng kêu "cọc cọc".... tiếng kêu chỉ có khi lên ga rồi nhả tay ga ra thôi....
Cụ kiểm tra bát đề đầu tiên đi ...nếu mới bị lỏng và bị ít thì nó chỉ kêu khi nhả ga ...vòng tua máy chậm đột ngột ...
Thứ 2 một lỗi nữa cũng phát ra tiếng kêu như vậy đó là mòn cái chốt để ép hai má biên vào nhau ý ( em không biết bên các bác gọi đó là cái gì )
[MERGETIME="1435145685"][/MERGETIME]
Các bác chú ý là chủ thớt hỏi về tiếng kêu này có nghĩa là nó mới bị ...còn nếu là bệnh kêu côn của honda thì nó có ngay từ lúc mua xe mới đã vậy ...chắc cụ ý không hỏi đâu

Wangdu

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra bát đề đầu tiên đi ...nếu mới bị lỏng và bị ít thì nó chỉ kêu khi nhả ga ...vòng tua máy chậm đột ngột ...
Thứ 2 một lỗi nữa cũng phát ra tiếng kêu như vậy đó là mòn cái chốt để ép hai má biên vào nhau ý ( em không biết bên các bác gọi đó là cái gì )
[MERGETIME="1435145685"][/MERGETIME]
Các bác chú ý là chủ thớt hỏi về tiếng kêu này có nghĩa là nó mới bị ...còn nếu là bệnh kêu côn của honda thì nó có ngay từ lúc mua xe mới đã vậy ...chắc cụ ý không hỏi đâu
tiếng kêu "cọc cọc" này mới có gần dây thôi ạ... còn khi mới mua về em vẫn ko nghe thấy tiếng kêu này. với "cái chốt để ép 2 má biên" là ở đâu v? em ko hiểu

cuncontiti

Tài xế O-H
:)Khi bác nhả ga mới kêu thì là ba búa côn thui ạ ! xe của cháu đi hơn hai năm bây giờ bắt đầu có hiện tượng gõ ạ!trước nó chỉ bị nhẹ thui !
Hum nay cháu đang đi giảm ga tự nhiên chết máy đề không nổ ,đạp không nổ híc !cháu chỉ mở mỗi cái nắp bình xăng ùi lắp lại mà đề cái lại nổ vừa ra khỏi nhà bị vậy đi đường cứ lo lo may quá nó vẫn bình thường !
Xe bác lên kiểm tra bugi ,vệ sinh chế, lọc gió ,rà lại supap vệ sinh lại các giắc cắm ,acquy yếu lên thay mới, hết dầu cũng hay bị vậy!
:D:D:D cũng nhiều công đoạn bác nhỉ ! xe cháu đi hơn 2 năm chưa bảo dưỡng thi thoảng thay được hộp dầu :D
Xe dap teen

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên