xe hyundai county bị lọt dầu vào nước

speed242
Bình luận: 9Lượt xem: 2,441

speed242

Tài xế O-H
Thưa các bác, chả là e mới đi thực tập, gặp phải bệnh két nước bị dính dầu ở xe hyundai county, các anh đã tháo và kiểm tra tổ ong, quạt thổi, vẫn k thấy có vấn đề gì, tình hình là phải tháo đ cơ...mong bác nào có cao kiến gì chỉ giáo ạ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Dòng này không bị thủng sương hàn thì nguyên nhân vẫn ở mấy cộng sin hai đầu sương hàn bạn chỉ thay sin là hết ,chúc bạn thành công.

dienzel

Tài xế O-H
Thưa các bác, chả là e mới đi thực tập, gặp phải bệnh két nước bị dính dầu ở xe hyundai county, các anh đã tháo và kiểm tra tổ ong, quạt thổi, vẫn k thấy có vấn đề gì, tình hình là phải tháo đ cơ...mong bác nào có cao kiến gì chỉ giáo ạ
theo như bác này nói thì nhớt máy chảy vào nước, thường có 2 nguyên nhân. thứ nhất do chảy dầu từ sinh hàn ( do bục or do sim), thứ 2 chảy do hở zoăng mặt máy. theo em thì nên tháo sinh hàn trước để kiểm tra sim và thử áp suất sinh hàn. nếu ko pải thì tiếp tục hắng tháo mặt máy.

TUBUI

Tài xế O-H
không phải mỗi chổ cụ bị đâu theo em bít thì nhiều nơi cũng bị tình trạng giống như vậy đấy(người ta cũng rất đau đầu đấy) cái này thì ko ai chỉ được đâu nhà cụ phài tự mò thôi dựa vào kinh nghiệm,kiến thức cơ bản mà làm thôi
-còn riện em thì củng đã từng bị em mò hoài ko ra cuối cùng em tức quá tháo thay sương hàn hết lun lúc đó em chỉ làm theo cảm tính thôi may mà thần kim quy phù hộ em!!!

speed242

Tài xế O-H
Mấy a chỗ e đã cho kiểm tra sinh hàn rồi, làm 2 mặt bích bịt 2 đầu rồi cằm 1 ống xịt hơi vào đường dầu nhưng k thấy bị lủng, hồi chiều tháo nắp quy lát thì thấy gioăng nước bị cháy, để mai thay hết xem sao :((

tathanhluank55

Tài xế O-H
doong mặt máy thổi khiến dầu tràn sang đường nước. thay doong là hết. không hết lôi nốt xuyên hàn xử lí

technologyotosd07

Tài xế O-H
sinh hàn bác phải thử bằng xăng mới chắc ah
[MERGETIME="1395074731"][/MERGETIME]
còn thổi gioăng thì sẽ có hiện tượng như sôi kết nước vậy đó bác
[MERGETIME="1395074740"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1395074758"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1395074772"][/MERGETIME]

huginfiniti

Tài xế O-H
Mấy a chỗ e đã cho kiểm tra sinh hàn rồi, làm 2 mặt bích bịt 2 đầu rồi cằm 1 ống xịt hơi vào đường dầu nhưng k thấy bị lủng, hồi chiều tháo nắp quy lát thì thấy gioăng nước bị cháy, để mai thay hết xem sao :((
thưa các cụ.đối với dòng xe county hiện tượng dầu sang nước chỉ có một nguyên nhân cơ bản đó là sinh hàn mà thôi.đường dầu lên bôi trơn cò từ block động cơ lên nằm ở cuối động cỏ gần sát với lỗ con đội .bản thân gioăng county sịn là gioăng sắt có một sim nhỏ mầu đỏ chỗ đường dầu lên nên ko bao giờ có hiện tượng lọt dầu sang nước khi bi thổi gioăng.nếu có vấn đề trục trặc về dầu lên mặt máy thì dầu sẽ bị đẩy ra mặt máy gần cuối động cơ.cụ nên kiểm tra lại 2 sim đỏ ở rãnh 2 đầu vỏ sinh han cụ ah và 2 lỗ dầu ở vỏ sinh hàn bắt vào block động cơ ý cụ.chúc cụ khám ra bệnh

mathandao

Tài xế O-H
sinh hàn couty re thôi tốt nhất lên thay sinh hàn mới thay toàn bộ xin mới chỗ nào có xin thì thay luôn đảm bảo là hết không bao giờ thổi roăng quy lát mà nhớt vào két nước được đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên