Xe HYUNDAI H100

T
Bình luận: 9Lượt xem: 1,561

tuandsoto2

Tài xế O-H
Chỗ em mới hôm nọ gặp 1 con hyundai H100 mới nhập còn mới zin luôn,nhập về không hiểu sao nổ máy bình thường máy dung giật mạnh khi ga nên thì lại đỡ các bác ạ,lúc đầu nghi kim nhưng không phải sau đó lại nghĩ bơm nhưng vẫn không phải,hihi các bác đóng góp ý kiến nha! vì chỗ em giải quyết được rồi.xem các bác nói đoán đúng không..anh em cùng trao đổi=d>

lehuyvu79

Tài xế O-H
Rung giật thì nhiều nguyên nhân lắm cụ, nếu có máy làm thì nhanh xem thông số trên data ,xe này mới thì cái gì cũng mới cả và nguyên nhân có thể do phần nhiên liệu

tuandsoto2

Tài xế O-H
Các cụ biết sao không! con đó bị cảm biến trục cơ khi ga nên thì nó đọc được tín hiệu,lúc bình thường thì giật thế là chỗ em độn thêm cái gioăng vào con cảm biến trục cơ đó thế là ngon,em nghĩ tại con cảm biến đó nó sát quá nên lúc chạy garanti nó không đọc được ..ý kiến các cụ sao

cdl1

Tài xế O-H
Kể cũng lạ nhỉ. nếu tín hiệu chập chờn (hoặc giả ko nhạn đc tín hiệu) thì hộp nó cũng báo đèn chek chứ nhỉ? đằng này ko nổi check.

minh_123456

Tài xế O-H
Các cụ biết sao không! con đó bị cảm biến trục cơ khi ga nên thì nó đọc được tín hiệu,lúc bình thường thì giật thế là chỗ em độn thêm cái gioăng vào con cảm biến trục cơ đó thế là ngon,em nghĩ tại con cảm biến đó nó sát quá nên lúc chạy garanti nó không đọc được ..ý kiến các cụ sao

Theo như bác nói thì khi nổ không tải, tín hiệu trục cơ chập chờn nên bị rung máy. Nhưng e cũng có thắc mắc là nếu cảm biến đặt sát quá thì tín hiệu phải khoẻ chứ nhỉ. Trường hợp này có thể là cảm biến lắp không vào hết thì đúng hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên