Xe Hyundai Porter 1,25 bị kêu

vanmanh199x
Bình luận: 30Lượt xem: 4,726

quangthinhj1991

Tài xế O-H

Các anh chị em mới tham gia diễn đàn mong anh chị giúp đỡ em có cái xe hyunhdai porter 1 đời 2007 1,25 tấn dạo này em thấy xe có tiếng kêu rất lớn ở phần động cơ cụ thể là khi em nổ máy không ga thì không thấy kêu cọc cọc nhưng khi có ga lên thì xe có tiếng kêu cọc rât lớn lúc đầu em cũng mở ghế lên kiểm tra e nghic là tại cái dây culoa nhưng không phải loay hoay 1 lúc em cũng biết nó kêu ở đâu nhưng không biết nó là bộ phận gì vì em không biết gì về động cơ cả . đó là nó kêu ở phần ốp nhựa đen khi em dí tay mạnh cái ốp vào thì không thấy kêu nữa ông anh em bảo khéo hỏng bi cam gì đó em cũng hơi lo ..hôm nay em mạo muội lên đây hỏi các anh xem kêu ở bộ phận đó gọi là gì và nó kêu thế là tại gì phải thay những gì ạ.. em hỏi trước không nỡ ra gara nó gà em thì chếtt .. em thank các anh chị giúp đỡ

View attachment 44527
sao lại sợ gà nhỉ

huyhoangmai

Tài xế O-H
Anh trai có Potter2 có gần hải phòng k a . Nếu gần a mang xe đến hãng hyun dai hoàng mai ở hải phòng e kiểm tra giúp a cho. Không thì gần đại lý hyun dai nào a vào cũng được để bọn e kiểm tra và sử lý lỗi lo giúp a .

ledoan

Tài xế O-H
các bác ai làm gara cho em hỏi giá culoa cam và 2 cái bi tăng gì ấy của huynhdai porter đời 2007 giá sao ạk
Đồ hyundai sẵn mà bác cứ ra các cửa hàng bán phụ tùng hỏi giá là biết ngay .trước em còn làm xe tải toàn lái xe mua đồ vì có quá nhiều nơi bán

vanmanh199x

Tài xế O-H
Anh trai có Potter2 có gần hải phòng k a . Nếu gần a mang xe đến hãng hyun dai hoàng mai ở hải phòng e kiểm tra giúp a cho. Không thì gần đại lý hyun dai nào a vào cũng được để bọn e kiểm tra và sử lý lỗi lo giúp a .
em ở phú thọ cụ ạ em toàn mang đi các gara máy gầm cầu thôi nhưng em cảm giác hoang mang khi tới mấy cái garra này lắm họ phán hay nhưng không hiểu họ bung những gì ra luôn

huyhoangmai

Tài xế O-H
Gara ngoài không yên tâm được đâu cụ. Để đảm bảo cho xe của cụ nên mang lên hãng , họ chuyên về hyundai và uy tin hơn nhìu cụ à. Cụ cứ mang đến hyundai hoang mai ở hải phòng tôi sử lí cho

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên