Xe INNOVA ga ranty không ổn định.

T
Bình luận: 7Lượt xem: 2,841

Tamsadoa

Tài xế O-H
Chào các cụ xe là INNOVA 2007 , chạy bình thường nhưng khi máy chưa nóng lắm đang chạy e đừng lại về số KHÔNG thì ga ranty xuồng rất thấp khoảng 500v/p , máy lịm như mún tắt...xe e lâu rồi chưa thay bugi..Nhờ các cụ tư vấn giúp e cách sửa chữa ..e cảm ơn các cụ trước nhé...

thinhpto

Tài xế O-H
Ðề: Xe INNOVA ga ranty không ổn định.

Theo e cụ nên vệ sinh bugi, bướm ga,cụ xem mấy cái đầu cao su ở bôbin có bị nứt rịa gì không, nếu nứt thì cụ thay luôn cho e, 100k 1 cái thì phải, nếu nứt mà không thay thì đánh điện ra ngoài. cụ xem đường cổ hút từ bầu lọc vào có bị hở ở chỗ nào không, đặc biệt cụ xem cho e cái ống ở cổ hút cắm vào đường thông hơi máy trên nắp giàn cò xem có hở không, khi làm xong thì cụ tháo ắc quy là ok. à e tí quên lọc xăng xe cụ thay lâu chưa, nếu lâu rồi thì thay luôn cho ngon cụ nhé. chúc cụ sớm thoát khỏi bệnh này nha

Tamsadoa

Tài xế O-H

Trước đây xe e bị trường hơp đang chạy thì mất ga và tắt máy( đề lại thì chạy đươc), báo đèn check và garanty bị thấp..e thay bơm xăng thì hết bệnh tắt máy nhưng vẫn còn bị lịm máy ( do garanty xuống còn 500v ), nhưng đặc biệt là khi chạy rồi dừng lại mua nước uống chẳng hạn mới bị..vấn đề xăng e nghĩ là ko vì e đã làm hết..chắc phải vệ sinh cổ họng hút với thay mấy cái bugi quá... Có cách nào để kiểm tra cái CẢM BIẾN LƯU LƯỢNG GIÓ không mấy bác...

lehuyvu79

Tài xế O-H
Chào các cụ xe là INNOVA 2007 , chạy bình thường nhưng khi máy chưa nóng lắm đang chạy e đừng lại về số KHÔNG thì ga ranty xuồng rất thấp khoảng 500v/p , máy lịm như mún tắt...xe e lâu rồi chưa thay bugi..Nhờ các cụ tư vấn giúp e cách sửa chữa ..e cảm ơn các cụ trước nhé...

Cách vệ sinh bướm ga ,mở công tắc khóa on, đạp hết giữ chân ga, 1 người nữa xịt dung dịch súc rửa lấy khăn lau sạch họng ga là ok.sau đó lắp ráp lại. Tắt công tắc khởi động lại máy.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Chỗ em có nhiều Inova thuộc quân đội,xăng dầu tự cấp phát nên rất hay bị hiện tượng này.sơ bộ bên ngoài em nghĩ bác nên kiểm tra những cái dễ tháo trước: bô bin,thay buzi mới ,họng bướm ga,lọc xăng .những cái này nó nằm gần nhau mà cũng dễ tháo.nếu lọc xăng bẩn thì bỏ luôn kimphun ra thông rửa.cuối cùng thì hạ bình xăng kiểm tra lọc và bơm bên dưới.

vantai_h

Tài xế O-H

Bác tắt chìa khóa rút ra khỏi ổ sau đó tháo cọc binh , mở cảm biên lưu lượng gio vệ sinh sạch, sau đó lắp vào là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên