Xe Inova quá hao xăng 100km 20lit

bachanh922
Bình luận: 26Lượt xem: 2,825

bachanh922

Tài xế O-H
tính hình của em là như thế này , mong các anh có ai từng bị qua chỉ giáo giúp em với ,
xe inova hao xăng , mà lâu lâu em kiêm tra techtream nó hiện lên lỗi cam biến oxi , rồi hiện lên thêm lỗi bàn đạp chân phanh . em mới đem ra vệ sinh mặt tiếp xúc thì hết ko nói tới, xoá lỗi cam biến oxi thì nó hết báo lỗi chay thử xe zia cung chick ko thấy nữa, nhưng 1 thời gian sao nó hao trở lại, kiềm tra dây dẫn zia ecu, zia dương bình , mass đủ hết rùi, thay luôn cái cam biến oxi của xe đang chay bt qua cho nó luôn , béc cũng thay luôn sợ nó đái, ,bữa nay cho xe ra rùi tai xoa lỗi thì nó ko hiện lên nữa, sợ mốt nó trở lại ko biết giải quyết sao , rầu quá

dangtam03yt

Tài xế O-H
Ngoài ra còn có hiện tượng j nữa không bác,bugi cháy thế nào,khói xả màu j,máy có rung giật không,mà lỗi cb oxy là lỗi j ạ.

bachanh922

Tài xế O-H
hazz
Ngoài ra còn có hiện tượng j nữa không bác,bugi cháy thế nào,khói xả màu j,máy có rung giật không,mà lỗi cb oxy là lỗi j ạ.
hazz, bữa mình xoá lỗi xong thì quên mất nó p mấy luôn rồi, mà tháo bugi ra vẫn đỏ gạch, máy ko rung giật gì hết, khói bt như mấy xe khác, chán thiệt ,vào datalist coi luôn, do mình mới làm quen với cái techtream này nên chưa quen nên có nhờ 1 anh ky thuật của obd viet nam test giúp qua teamview thì mình tháy cung làm y chan như mình , kiu mình tháo giắt cam biến oxy ra nữa thì nó ko báo điện áp nữa, gắng vào thì bt lại , mình đo kỹ lắm nó có 4 dây , 2 dây về ecu , 1 dây zìa mass , 1 dây về dương bình ko bị gì hết, còn cảm biến oxy mình thay của xe đang chạy qua mà, bec thay luôn 4 cái , mà vẫn bị, hôm qua mới thay thử cái cam biến đo gió chỗ poe coi có gì mới ko , mong là hết

dangtam03yt

Tài xế O-H
hazz

hazz, bữa mình xoá lỗi xong thì quên mất nó p mấy luôn rồi, mà tháo bugi ra vẫn đỏ gạch, máy ko rung giật gì hết, khói bt như mấy xe khác, chán thiệt ,vào datalist coi luôn, do mình mới làm quen với cái techtream này nên chưa quen nên có nhờ 1 anh ky thuật của obd viet nam test giúp qua teamview thì mình tháy cung làm y chan như mình , kiu mình tháo giắt cam biến oxy ra nữa thì nó ko báo điện áp nữa, gắng vào thì bt lại , mình đo kỹ lắm nó có 4 dây , 2 dây về ecu , 1 dây zìa mass , 1 dây về dương bình ko bị gì hết, còn cảm biến oxy mình thay của xe đang chạy qua mà, bec thay luôn 4 cái , mà vẫn bị, hôm qua mới thay thử cái cam biến đo gió chỗ poe coi có gì mới ko , mong là hết
Vậy bác nên hỏi kỹ chủ xe đi đứng thế nào xem sao ạ.test lại xem lỗi j đã để ae biết đường phán tiếp.

Ferrari599

Tài xế O-H
hazz

ở tếch chim có phần đo mức tiêu hao nhiên liệu đó bác. bác cắm máy vào cho xe chạy trên đường xem là biết xe ăn hay lái xe ăn ngay ý mà

zomson

Tài xế O-H
bugi đỏ gạch mà hao xăng.e nghĩ chắc thằng nào xả tí xăng rồi bác ơi.bugi tháo ra mà ướt thì hao còn nghe được bác ạ

bachanh922

Tài xế O-H
báo cáo các anh là xe hôm nay về , và quyết định cuối cùng là bốc máy ra đại tu lần 2, xe em là taxi , cho qua nhiều tài xế chạy để kiểm tra như các anh nói coi có ai chích xăng ko thì ko có, cho đội trưởng chay đễ theo dõi vẫn bị hao , 180km 38lit , hôm nay về mình check lỗi ngầm thì ko còn báo cam biến oxy nữa mà báo lỗi b2799 nhưng lỗi này là cua hệ thống chống trôm xe sẽ ko khởi động dc nhưng đằng này vẫn chạy bt mà , và quyết định cuối cùng là bốc máy đại tu luôn , đổi ecu thử

oto_lc

Tài xế O-H
Vụ này nghe chừng đau đầu đầy. Có gì mới cụ nhớ kể mọi người nghe nhé. Chúc cụ sớm thành công

hungem

Tài xế O-H
Nếu xe bạn có màn hình đa thông tin,vị trí trung tâm táp lô,ấn nút INFO để thay đổi chế độ đặt,mức tiêu hao nhiên liệu Lít/100 km nhé

bachanh922

Tài xế O-H
ngày mai là làm máy xong , lên cos 2 để chạy rodai xong, và test thử chừng 2 ca rồi sẽ check lỗi 1 lần nữa rồi sẽ cho các anh biết kết quả sớm nhất có thể

E..autu.NTK

Tài xế O-H
làm tới máy rồi mà không hết nữa thì bạn thay lun bộ cam inova lun đi, nó dùng WTI điều khiển lưu lượng khí nạp để tiết kiệm nhiên liệu ak

bachanh922

Tài xế O-H
Thứ 2 là hôm nay em phát hiện 1 em inova bị lỗi kỳ lạ, hiện đèn tuí khi, nhưng kiêm tra cáp xoắn túi khí đều ko bị gì, rồi dùng teảchteam thi ko thấy báo lỗi, bó tay luôn, mà nó báo lỗi p0504 p2135 p1241 dò bo biết lỗi gì luôn. Test đi test lại ko xoá được tui khí

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên