Đang tải...

Thảo luận Xe Jupiter Fi RC làm xong giấy tờ là bao nhiêu.

Thảo luận trong 'Tư vấn mua xe - Bán xe - Sử dụng xe' bắt đầu bởi duytoan.nguyen, 10/3/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. duytoan.nguyen

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    260 lít xăng
    Tình hình là em đang là sinh viên và đi xe đạp, do cái xe ấy mua cũ từ hồi năm lớp 6 tới giờ (giờ năm 3 rồi - chưa rớt năm nào) nó tã quá rồi nên muốn kiếm một em xe máy để chạy cho khỏe. Về nhà xin mua xe cũ thì bị chửi và bắt phải mua xe mới???
    Nhà em thì kết có mỗi Yamaha, em là nam nên chỉ thích xe số thôi. Tuy kết Ex lắm nhưng tài chính không cho phép nên đành cắt giảm đi, và cuối cùng phương án tốt nhất là em Jupiter Fi RC này. Tại thấy ông kia đi xe này rồi (màu đỏ đen) nhìn đẹp nên bố mẹ thích lắm. Nghe ông ấy bảo lúc mua là trước tết mà gần 30 triệu. Em thì ưng màu vàng đen hơn. Nhưng tại giá xe thì mỗi lúc một khác, mà nhất là thời điểm trước và sau tết lại càng khác nữa.
    Em có tham khảo trên mạng thì thấy chỉ có giá đề xuất của hãng thôi (hôm nay là 28,9 triệu) mà không biết mấy cửa hàng 3S bán như thế nào. Em ở tỉnh, đường ra chỗ mua cũng khá xa xôi mà cũng tại còn 1 tháng nữa mới mua nên cũng chưa dám đi hỏi...
    Bác nào biết em này mua mới full giấy tờ hết bao nhiêu nói em biết với để em chuẩn bị, chứ nhỡ thế nào mà nó lên 32 triệu chắc em có nước đi xe bus quá. :(

2. muaks88

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    317 lít xăng
    Cứ ra thẳng đại lý mà hỏi bạn ah. Yamaha thì cũng ko làm giá như mấy loại honda đâu mà sợ. Giá đó + 3tr tiền biển + phí trước bạ. (phụ tùng lắp thêm, dan nilon mất khoảng 500k nữa )

3. duytoan.nguyen

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    260 lít xăng
    Bữa em ra 3S Tuấn Giang ở Bình Phước. Phải công nhận là không bị nâng giá, bán đúng giá hãng. Giấy tờ thì trên em 2% phí trước bạ + 50k tiền cà vẹt và biển số.

4. namlun029

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    410 lít xăng
    Màu đen nhìn ngầu nhất, minh thấy màu đó hợp với cái đầu cụp cụp của jupiter, nhin rất là quạu. Hjhj