Xe không cắt côn

Tranhoaison
Bình luận: 43Lượt xem: 16,857

cuncontiti

Tài xế O-H
Theo cháu nếu bị một xe mà bác không cho cắt côn được thì có thể bị lỗi nhưng nếu vài xe đều không chỉnh cắt được cháu nghĩ bác đã chỉnh sai ạ !
ngu ý của cháu!
Xe dap teenXe dap teenXe dap teen

hoannbk

Tài xế O-H
bác mở nắp côn mà nghiên cứu đi, bác là thợ sửa xe mà đúng hông? nghiên cứu lại hành trình của cái cần sang số kèm cắt côn hoạt động tốt không và có đủ hành trình khồng thôi.

Sangtphcm

Tài xế O-H
Xe dream ,,bác ạ ...thì em chỉ chỉnh cái ốc chỉnh con đo thôi ....
Ý em nói ở đây là thi thoảng em gặp những con như vậy
[MERGETIME="1434933624"][/MERGETIME]

Cái này em nghe lạ lắm ...không biết nó là cái gì ....hì
Xe dream thì bác tháo ra ktra lại bộ làm ly đó bác ơi. Có thợ thì nói muỗng côn, có thợ thì nói dấu hỏi cắt côn. Bộ đó bị cong nhẹ 1 chút là ảnh hưởng cắt côn của bác rồi. Hoặc bác lắp về nó ko chuẩn lắm. Bị nghiêng về trước hoặc sau. Nó bị như vậy

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Xe dream thì bác tháo ra ktra lại bộ làm ly đó bác ơi. Có thợ thì nói muỗng côn, có thợ thì nói dấu hỏi cắt côn. Bộ đó bị cong nhẹ 1 chút là ảnh hưởng cắt côn của bác rồi. Hoặc bác lắp về nó ko chuẩn lắm. Bị nghiêng về trước hoặc sau. Nó bị như vậy
bác quá tỉnh ạh.chuẩn là vậy đấy

Tranhoaison

Tài xế O-H
Theo cháu nếu bị một xe mà bác không cho cắt côn được thì có thể bị lỗi nhưng nếu vài xe đều không chỉnh cắt được cháu nghĩ bác đã chỉnh sai ạ !
ngu ý của cháu!
Xe dap teenXe dap teenXe dap teen
Thì đấy ..em nghĩ là mình chỉnh sai nên mới hỏi ...có thể nó thiếu sót ở đâu đó ...chứ nếu chỉnh sai thì đã chănghr chỉnh được con nào ...nhưng đây chỉ thi thioảng mới gặp con nó bị như thế thôi cụ ạ
Vấn đề ở đây là những xe đó em đâu có tháo ra ,,,xe họ không âm côn được ,,,và đến em chỉnh lại thì gặp trường hợp như vậy thôi mà

Sangtphcm

Tài xế O-H
Thì đấy ..em nghĩ là mình chỉnh sai nên mới hỏi ...có thể nó thiếu sót ở đâu đó ...chứ nếu chỉnh sai thì đã chănghr chỉnh được con nào ...nhưng đây chỉ thi thioảng mới gặp con nó bị như thế thôi cụ ạ

Vấn đề ở đây là những xe đó em đâu có tháo ra ,,,xe họ không âm côn được ,,,và đến em chỉnh lại thì gặp trường hợp như vậy thôi mà
Nếu bạn ko sửa xe đó. Thì tư vấn cho khách tháo ra ktra cụ ơi. Trường hợp đó bị thường chỗ mình nói thui. Theo mình nghĩ là vậy. Xe chạy hoài cũng phải có ngày hư thôi. Chắc bộ muỗng làm ly bị cong vênh rồi. Nếu ko đúng các bác ném đá nhẹ tay chút nhé
[MERGETIME="1435065499"][/MERGETIME]
Hoặc cái xe đó làm chỗ khác rồi. Thợ khắc phục ko dc nó cầu cứu bạn. Mở ra ktra cụ ơi

nam.utc87

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Các cụ cho em hỏi cái này hơi đần đần một chút nhé :
Thi thoảng em có gặp con xe không cắt được côn ,,,,em chỉnh mĩa mà nó chỉ cắt được khi giữ số lùi ,,,có nghĩa là gì cần số về đằng sau thì xe cắt hết côn và chạy bon bon ...nhưng gì số về phía trước thì không cắt được => các cụ training em vụ này cái ,,lần sau em gặp còn làm được tới chốn ..:D
nói thật mình không hiểu '' gì cần số...'' có nghĩa là gì lắm, nhưng theo mình hiểu thì chia ra 2 vấn đề 1, bộ ly hợp khi cắt không hết nên khó vào số ( chắc ít bị vì vẫn vào số lùi bình thường) , 2,do chỉ số lùi vào được còn các số khác khó vào thì có thể do cần gạt hộp số, hoặc cần lựa số. đó là ngu kiến của mình, mong bạn chém đẹp :v

Tranhoaison

Tài xế O-H
nói thật mình không hiểu '' gì cần số...'' có nghĩa là gì lắm, nhưng theo mình hiểu thì chia ra 2 vấn đề 1, bộ ly hợp khi cắt không hết nên khó vào số ( chắc ít bị vì vẫn vào số lùi bình thường) , 2,do chỉ số lùi vào được còn các số khác khó vào thì có thể do cần gạt hộp số, hoặc cần lựa số. đó là ngu kiến của mình, mong bạn chém đẹp :v
cụ ơi xe máy ..hiiii
[MERGETIME="1435106256"][/MERGETIME]
Có nhiều khả năng dầu trợ lực côn thiếu do bị xì phớt(kèm theo hiện tượng chân côn quá nhẹ).Phải vào ga ra thay phớt và bổ sung dầu thủy lực.
Xe máy cụ ợ :v
[MERGETIME="1435106452"][/MERGETIME]
Nếu bạn ko sửa xe đó. Thì tư vấn cho khách tháo ra ktra cụ ơi. Trường hợp đó bị thường chỗ mình nói thui. Theo mình nghĩ là vậy. Xe chạy hoài cũng phải có ngày hư thôi. Chắc bộ muỗng làm ly bị cong vênh rồi. Nếu ko đúng các bác ném đá nhẹ tay chút nhé
[MERGETIME="1435065499"][/MERGETIME]
Hoặc cái xe đó làm chỗ khác rồi. Thợ khắc phục ko dc nó cầu cứu bạn. Mở ra ktra cụ ơi
Vâng bác ...lần sau gặp em phải tháo ra mới được ...vì mấy lần trước em bảo tháo thì khách họ bảo để vậy có sao không ..em bảo không sao ,,,chỉ thanh niên nó hay đi thế ..còn người không hay âm con thì kệ không sao ...khách ừ nên em cũng kệ ..hiii

gmt210

Tài xế O-H
chẳng hiểu bác nói gì số về phía trước là sao cả. có phải vào các số 1,3,5 xe chạy nó lỳ phải không? còn xe chạy thì nó sẽ bon bon bác nhé.
bác nổ máy để số N đạp côn có vào được các số không?
Bác này nói như tả xe côn tay(mà dùng từ "ĐẠP" lại như oto :D ). Bác chủ thớt đang hỏi là xe côn tự động
.

Nguyennammtor

Tài xế O-H
Các xe drem wave thông thường. Bác tháo ra. Chổ bộ cắt côn tự động. (Nắp vào bưởng máy ). Nó có 1 cái trốt đinh vị kiểm tra xem. Có bị gãy không. Em gặp 2,3 con bị gãy cái đấy.

nhanle123

Tài xế O-H
chủ thớt hỏi k rỏ nên ban đầu mình cứ tưởng oto.
chỉnh lại con ốc chỉnh côn.k dc thì mở ra xem muỗng côn(nam)thìa côn(bắc).còn gọi là dấu hỏi.nó bị mòn hoặc cong.nhìu khi đặt lệch về trc hoặc sau thì cắt côn k dc.hay cắt dc nhưng k dứt khoát

duonganh11101

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Thi thoảng em có gặp con xe không cắt được côn ,,,,em chỉnh mĩa mà nó chỉ cắt được khi giữ số lùi ,,,có nghĩa là gì cần số về đằng sau thì xe cắt hết côn và chạy bon bon ...nhưng gì số về phía trước thì không cắt được => các cụ training em vụ này cái ,,lần sau em gặp còn làm được tới chốn ..:D
Đấy là mòn cái vấu cắt côn thôi cụ.chủ xe này hay lên số mà về số ít hơn nên vấu cắt bị mòn nhiều khi lên số và khó cắt côn hoàn toàn.cụ thay cái khác vào em nghĩ là ok luôn

hornet599

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Bó tay với cách hỏi của bác này, trước tiên phải nêu tên con xe là xe gì cái đã, rồi còn có vụ số lùi nữa mới ghê??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên