Xe không chính chủ

C
Bình luận: 6Lượt xem: 2,103

sontung17122010

Tài xế O-H
Tui đang sử dung xe không chính chủ
Giở muốn chinh chủ thì phải làm sao?
Nếu lỡ gặp CSGT thì bi phạt bao nhiêu?
Tui còn lơ mơ cái vụ xe chính chủ này lắm
Mong các bác giúp!
Thank!
Bạn nói thêm chi tiết về việc nhờ rút hồ sơ đi, xe mình cũng không chính chủ, giờ muốn đăng ký lại mà không biết phải làm sao?
Ở Hà Nội bạn có biết số ĐT ông cò nào không? cho tôi xin vơi ?

arasaki

Tài xế O-H
mất giấy tờ thì em chịu ko bít, nhưng nếu là xe ko chính chủ mà có giấy đăng kí thì có thể sang tên đổi chủ được mà ko cần phải gặp chính chủ. cụ thể là cụ đến cơ quan công an xa ( phường) nơi cụ đăng kí thường trú, ở đó người ta sẽ cho cụ 1 cai mẫu và cụ làm theo mẫu để người ta xác minh vào đó.
tiếp theo cụ nhìn trên giấy đăng kí xe của cụ được cấp ở đâu (công an ở đâu), cụ mang mẫu đã được xác minh ở trên tới nơi cấp giấy đăng kí hiện thời, ở đó người ta sẽ xác minh chính xác 1 lần nữa là xe của cụ ko có vấn đề gì về giấy tờ ( ko phải xe ăn chộm chẳng hạn) : nếu ok họ sẽ cho cụ rút hồ sơ về nơi cụ cần đăng ki thế là cụ có xe chính chủ rồi. ; còn nếu ko ok ngay lập tức xe của cụ được tạm giữ ko thời hạn, và cụ sẽ phải trả lời 1 số câu hỏi liên quan (bằng văn bản) tới chiếc xe do cơ quan công an ở đó tiền hành và 1 số yêu cầu của họ nữa. nói chung ở trường hợp "no ok" này cụ xác định là mất xe và rất lằng nhằng.
đó là 1 số hiểu biết của em chia sẻ với cụ. và khuyên cụ là nếu ko chắc chắn về xe có phải xe "nhẩy" hay ko thi tốt nhất là thôi cứ thế mà đi , bắt thì thôi đằng nào trước sao thì cũng mất./.

anhforever

Tài xế O-H
Các bác cho lục lại vấn đề này một chút
Giả dụ như em mua một xe ko chính chủ, đi cũng đã lâu nhưng giờ muốn xác minh xem xe đó có phải xe nhẩy hay không thì phải làm sao,
Nhiều lúc mua xe đi rồi viết cam kết, giấy bán viết tay thôi chứ cũng không thể là công chứng mua bán vì ko đusng chính chủ, vậy có cách nào để xác minh dc nguồn gốc của xe không ? .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên