Xe không nổ kiểm tra thấy kim không phun cần giúp

NgheAn.
Bình luận: 8Lượt xem: 1,696

voimamutonline

Tài xế O-H
Đối với hệ thống immobilizer ECU sẽ điều khiển không cho bugi đánh lửa và vòi phun phun nhiên liệu, trong khi đó bơm xăng vẫn hoạt động bình thường bạn nhé. Trường hợp của bác ngoài đèn check engine ra còn có nổi đèn nào nữa không, nếu bị lỗi hệ thống immo thì thường sẽ nổi đèn như hình dưới. Còn nếu không có thì chắc gì xe bác bị immo.

cuongspktoto

Tài xế O-H
Đối với hệ thống immobilizer ECU sẽ điều khiển không cho bugi đánh lửa và vòi phun phun nhiên liệu, trong khi đó bơm xăng vẫn hoạt động bình thường bạn nhé. Trường hợp của bác ngoài đèn check engine ra còn có nổi đèn nào nữa không, nếu bị lỗi hệ thống immo thì thường sẽ nổi đèn như hình dưới. Còn nếu không có thì chắc gì xe bác bị immo.

View attachment 42051
Cách khắc phục đơn giản k bác

NgheAn.

Tài xế O-H
Ó

View attachment 42051
chỉ bị mỗi không phun thoi cụ à. Em thấy dòng kia hình như nó chỉ mỗi khoá bơm thoi phải k cụ. Đúng xe có nổi thêm đèn đó

Hien06101992

Tài xế O-H
xe của bác bị chìa khóa rồi,như e biết thì trong chìa khóa của bác có chip nhận dạng chìa khóa của xe do chíp bị lỗi nên ECU không nhận dạng được mã trong chìa khóa nên,ECU sẽ tự khóa vòi phun và bugi không cho nổ máy.hóng bác trả lời

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên