xe kia pride bệnh không đạp côn vẫn vào được số, xe không chạy

bui_tran
Bình luận: 32Lượt xem: 4,223

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
chào các bác. e có cái này cần các bác giúp. e đang làm 1 con kia pride. e nó đi tp dừng đèn đỏ xong k vào dc số. kéo về xưởng bổ ra làm lại bộ li hợp. kết quả là nổ máy k đạp côn vẫn vào dc số nhưng k chạy. mỗi số lùi là vào phải đạp côn. cũng k chạy dc. bác nào có kinh ngiệm chỉ e với ạ. e hết cách rồi
Hộp số kia còn hiện tượng khi tháo trục láp ra nếu không nhét rẻ vào hai đầu lỗ cắm láp để định vị thì rất hay bị quay bánh răng vi sai và như vậy sau khi lắp trục láp vào xe , nổ máy vào số xe cũng không chạy được đâu

bui_tran

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã tư vấn. e đã thay mâm ép mới. kiểm tra độ ép. kiểm tra bố ép. hộp số mở mấy lần. thử hết thấy quay tay thì dc nhưng có tải lại k dc ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nguyên nhân chính là ở bộ bánh răng hành tinh vi sai .Kể cả bổ số ra không để ý lắp vào vẫn bị cụ nhé .Bộ bánh răng số không có vẫn đề gì trong vụ này đâu

dangtam03yt

Tài xế O-H
Nguyên nhân chính là ở bộ bánh răng hành tinh vi sai .Kể cả bổ số ra không để ý lắp vào vẫn bị cụ nhé .Bộ bánh răng số không có vẫn đề gì trong vụ này đâu[/quote
Em thêm ý nữa là 2 đầu bán trục trong bộ bánh răng hành tinh có 2 vòng căn nữa đấy.bác kiểm tra xem còn không nhé.

htcbmw

Tài xế O-H
chào các bác. e có cái này cần các bác giúp. e đang làm 1 con kia pride. e nó đi tp dừng đèn đỏ xong k vào dc số. kéo về xưởng bổ ra làm lại bộ li hợp. kết quả là nổ máy k đạp côn vẫn vào dc số nhưng k chạy. mỗi số lùi là vào phải đạp côn. cũng k chạy dc. bác nào có kinh ngiệm chỉ e với ạ. e hết cách rồi
Theo em là bị ở lá côn cụ ak. số cụ đã bảo ngon thì chỉ có côn thôi. Kiểm tra kỹ trục láp nữa cụ ak. bộ vi sai nữa. E chỉ ngĩ ở những bộ phận này thôi.

bui_tran

Tài xế O-H
e cảm ơn ạ. tình hình là sớm nay e bực quá nên đẩy cần số thật mạnh e nó dc luôn. nhưng e k an tâm. k biết thực tế nó bị ntn nữa

quanghungmufc

Tài xế O-H
e cảm ơn ạ. tình hình là sớm nay e bực quá nên đẩy cần số thật mạnh e nó dc luôn. nhưng e k an tâm. k biết thực tế nó bị ntn nữa
hài quá nhỉ, nhiều khi vẫn cần dùng sức mạnh "vô tình" để giải quyết vần đề. và theo như cụ nói tôi cũng chắng đoán ra e ấy bị gì nữa. Sr
[MERGETIME="1429982446"][/MERGETIME]
mà cũng có thể bị mòn đồng tốc làm tăng hành trình của nạng gạt số, làm cơ cấu dẫn động sang số của e này không đủ hành trình để vào số, hoặc vẫn vào được nhưng lại bị trượt về vị trí định vị số. mong cụ hiểu e nói gì!!!!
[MERGETIME="1429982467"][/MERGETIME]
mà cũng có thể bị mòn đồng tốc làm tăng hành trình của nạng gạt số, làm cơ cấu dẫn động sang số của e này không đủ hành trình để vào số, hoặc vẫn vào được nhưng lại bị trượt về vị trí định vị số. mong cụ hiểu e nói gì!!!!

hunghanam

Tài xế O-H
em kiem tra chuot con xem sao no ko hoi duoc ma
[MERGETIME="1429990050"][/MERGETIME]
em co con nissan nx350 ko no duoc may xe doi 2010 phun dau dien tu bi dam dut het day dien bac nao co so do cho em voi em chan thanh cAM ON NHIEU

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em kiem tra chuot con xem sao no ko hoi duoc ma
[MERGETIME="1429990050"][/MERGETIME]
em co con nissan nx350 ko no duoc may xe doi 2010 phun dau dien tu bi dam dut het day dien bac nao co so do cho em voi em chan thanh cAM ON NHIEU
- Khó đọc quá, thấy mỗi chữ Nissan NX350
- Mà hình như không có xe Nissan NX350 thì phải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên