Xe Lacety Se 2010 Đi Bị Giật

hung dong anh
Bình luận: 12Lượt xem: 2,009

hung dong anh

Tài xế O-H
Chào các cụ hôm trước em gặp một em Lacety se nhập khẩu đi có hiện tượng thỉnh thoảng bị giật , díu xe lại . Trên xe thì thấy báo lỗi động cơ , mã lỗi là: P 0856 traction control torque request signal message couter. Em đã thay thử bộ buzi xịn của xe nhưng không hết bệnh mà khách thì lại vội bảo để hôm khác qua kiểm tra kĩ hơn . Em đang định lần sau khách đến thì sẽ tiến hành súc bép phun , ổ ga và kiểm tra kĩ lại con môbin . Cụ nào gặp lỗi này rồi cho em xin Ý kiến ạ ( lỗi trên em không hiểu nắm ).

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
hiện tượng xe bị díu lại thì cụ phải xác định là nó bị động cơ hay hộp số , theo e nghĩ bị díu lại thì chỉ có bị hộp số thôi , cụ thử vào phần số đọc lỗi xem thế nào đã nhé , còn báo lỗi trên nó có hiện đèn chống trượt ko ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chào các cụ hôm trước em gặp một em Lacety se nhập khẩu đi có hiện tượng thỉnh thoảng bị giật , díu xe lại . Trên xe thì thấy báo lỗi động cơ , mã lỗi là: P 0856 traction control torque request signal message couter. Em đã thay thử bộ buzi xịn của xe nhưng không hết bệnh mà khách thì lại vội bảo để hôm khác qua kiểm tra kĩ hơn . Em đang định lần sau khách đến thì sẽ tiến hành súc bép phun , ổ ga và kiểm tra kĩ lại con môbin . Cụ nào gặp lỗi này rồi cho em xin Ý kiến ạ ( lỗi trên em không hiểu nắm ).

Hiện tượng trên xe của cụ rơi vào trạng thái không có tín hiệu kết nối giữa ECM và TCM .Cụ kiểm tra lại tính hiệu mạch điện ECM và TCM đồng thời xem lại kết nối của các giắc conecter và cũng không loại trừ ECM và TCM có vấn đề kiểm tra thêm phần hộp số các sensor hoạt động ra sao .Cụ kiểm tra lại đi nhé.

oto16ahn

Tài xế O-H
CDX Và SE em đã thay 4,5 cục bobin rồi cụ ạ.chả hiểu sao dòng này lại nhanh chết bobin đến vậy.em thay xong chưa 1 lần phải làm lại cụ ạ ,cũng hiện tượng giật nhưng báo lỗi bỏ máy cụ ạ

hung dong anh

Tài xế O-H
Thường em thấy nếu bị môbin là báo lỗi một máy nào đó ngay và thay môbin là hết nhưng trường hợp này lại báo như vậy . Nhưng dù sao em vẫn thiên về hương bị ở mobin . Để hôm tới khách mà quoay lại em thử thay môbin vào xem sao ạ . Hôm trước nhà hết nên chưa thử được . Cảm ơn các cụ đax đongs góp ý kiến

hung dong anh

Tài xế O-H
Vẫn chưa thấy khách quay lại nên em không có kết quả Để báo cáo lại cho các cụ . Hoặc cũng có thể khách đã đi làm chỗ khác rồi , cảm ơn các cụ đax giúp đỡ và động viên ạ.

thanhvinhloan

Tài xế O-H
xe se là số sàn mà
Hiện tượng trên xe của cụ rơi vào trạng thái không có tín hiệu kết nối giữa ECM và TCM .Cụ kiểm tra lại tính hiệu mạch điện ECM và TCM đồng thời xem lại kết nối của các giắc conecter và cũng không loại trừ ECM và TCM có vấn đề kiểm tra thêm phần hộp số các sensor hoạt động ra sao .Cụ kiểm tra lại đi nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên