Xe lanos cần các cụ cho ý kiến

oto_lc
Bình luận: 19Lượt xem: 3,362

nguyen nghi

Tài xế O-H
Tình hình là xe chạy hay bi giật ga không lên. Như kiểu bị thiếu xăng, cháu đã thông rửa hết đường ống nhiên liệu nhưng vẫn không được. Xin các cụ chỉ bảo giúp cháu với ạ.
Em cũng nghĩ bệnh này nhiều phần ở phần nhiên liệu, cụ đo áp xăng xem được mấy kg và lưu ý xem cái lọc xăng ở gần ống phân phối trong khoang động cơ có bị tắc không.

oto_lc

Tài xế O-H
Xe đang chạy nhiều lúc bị ga không thoát máy. Nhất là khi nước nóng lên là bị liên tục ạ. Mong các cụ cho ý kiến giúp cháu ạ
[MERGETIME="1398355362"][/MERGETIME]
Cuote="nguyen nghi, post: 264329, member: 93483"]Em cũng nghĩ bệnh này nhiều phần ở phần nhiên liệu, cụ đo áp xăng xem được mấy kg và lưu ý xem cái lọc xăng ở gần ống phân phối trong khoang động cơ có bị tắc không.[/quote]
Có khi nào nó liên quan tới động cơ không cụ
[MERGETIME="1398355504"][/MERGETIME]
Cuote="nguyen nghi, post: 264329, member: 93483"]Em cũng nghĩ bệnh này nhiều phần ở phần nhiên liệu, cụ đo áp xăng xem được mấy kg và lưu ý xem cái lọc xăng ở gần ống phân phối trong khoang động cơ có bị tắc không.[/quote]
[MERGETIME="1398355525"][/MERGETIME]

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn kt bu zi mô bin dây cao áp xem sao nhé .mình đã gặp trường hợp tắc ống xả ,xe chạy yếu mà ăn xăng nhiều bạn kt ống xả có bị như xe mình ko.chúc thành công

oto_lc

Tài xế O-H
nhưng cháu nghĩ khả năng hỏng về điện là thấp. nếu bị về điện thì sẽ bị suốt chứ phải không các cụ. chứ đằng này đi hơi nóng máy là có hiện tượng ý

oto_lc

Tài xế O-H
Cụ nào rảnh giúp cháu vụ này với ạ. Con lanos này cứ chạy nóng máy lên là bị giật,rung như kiểu bỏ máy. Em đã kiểm tra xăng và điện cao áp đều ổn. Nhưng cháu không hiểu sao cứ chạy nóng máy là lại bị. Nhưng chỉ giật giật tí rồi lại bình thường như cũ. Các cụ vào chém giúp cháu với ạ.

tranlong1989

Tài xế O-H
Sao tháo buzi ra rùi kiểm tra xem nó đang thiếu xăng,gió ,điện rùi theo đó để giải quyết vấn đề như thế e nghĩ sẽ nhanh hơn chứ hiện tượng này các yếu tố trên đều có thể xảy ra mà cụ.

thinhpto

Tài xế O-H
Cụ nào rảnh giúp cháu vụ này với ạ. Con lanos này cứ chạy nóng máy lên là bị giật,rung như kiểu bỏ máy. Em đã kiểm tra xăng và điện cao áp đều ổn. Nhưng cháu không hiểu sao cứ chạy nóng máy là lại bị. Nhưng chỉ giật giật tí rồi lại bình thường như cũ. Các cụ vào chém giúp cháu với ạ.
theo như cụ tả thì nhà cháu dự là bôbin quang tèo rồi, cụ thay thử xem sao, mà áp xăng lúc xe bị giật có ổn định không cụ, hay bị tụt áp

oto_lc

Tài xế O-H
Hôm nay cháu cho súc rửa lại thùng xăng và đường ống nghe chừng khả thi hơn. Nhưng đi nóng thỉnh thoảng vẫn bị cụ ạ. Nhà cháu không ai làm xe con nên không mới khó cụ ạ

thinhpto

Tài xế O-H
Hôm nay cháu cho súc rửa lại thùng xăng và đường ống nghe chừng khả thi hơn. Nhưng đi nóng thỉnh thoảng vẫn bị cụ ạ. Nhà cháu không ai làm xe con nên không mới khó cụ ạ
cụ thay thử bơm xăng chưa, nhiều bơm khi chạy nóng cũng bị trường hợp như thế này

oto_lc

Tài xế O-H
Đã song rồi các cụ ạ. Hôm nay cháu đã khắc phục tạm thời rồi mai cho ra phố ạ. Vì buri khi nổ song tháo ra thấy ướt. Bới ra thì nhiều thứ phải làm. Với lại cho cháu đồ đạc khó nhập. Cộng với ít người không lo được. Nhưng cháu nghĩ con này nó bị mòn xecmang, với dây cao áp sắp hết hạn sử dụng. Nên bị vậy. Cám ơn các cụ đã quan tâm tới nhà cháu.

thinhpto

Tài xế O-H
Đã song rồi các cụ ạ. Hôm nay cháu đã khắc phục tạm thời rồi mai cho ra phố ạ. Vì buri khi nổ song tháo ra thấy ướt. Bới ra thì nhiều thứ phải làm. Với lại cho cháu đồ đạc khó nhập. Cộng với ít người không lo được. Nhưng cháu nghĩ con này nó bị mòn xecmang, với dây cao áp sắp hết hạn sử dụng. Nên bị vậy. Cám ơn các cụ đã quan tâm tới nhà cháu.
mà cụ ở bắc hà, lào cai à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên