Xe Ma Tit 2 Không Tăng Tốc Được

autohuyphat
Bình luận: 26Lượt xem: 3,701

thuyha_hy

Tài xế O-H
bác thay thư cam biến áp suât hút xem sao.e da làm 2 em rồi.thay hết mà k dc cuối cùng cái m k ngờ tới chính là nó.nó diều chỉnh lượng phun dó cụ ạ?

tathanhluank55

Tài xế O-H
Các bác chỉ giúp em với ,chỗ em đang có con matit nổ máy thì bình thường đạp chân ga máy rất khoẻ .nhưng cứ tăng tốc thì máy giật và không lên được,hoặc lên rốc là cũng bị vậy đè hết ga cũng không lên được .em đã thay bơm xăng, lọc xăng xúc họng tu bo ,buzi, chia điện rồi ma vẫn không hết.Mong các bác chỉ giáo
em không hiểu cách cụ nói. nó không rõ ràng.cụ nói nổ bình thường đạp chân ga máy rất khoẻ. máy khoẻ là như nào à?vòng tua lên bao nhiêu hả cụ. cụ nói cứ tăng tốc là máy giật không lên được hoặc lên dốc cũng thế là động cơ ga không lên được và giật nổ không đều hay là xe giật ì ra không lên được.
Nếu xe ì ra mà động cơ ga vẫn lên tốt thì cụ kiểm tra li hợp đi.
còn động cơ không ga lên được và ì ra nổ không đều cụ kiểm tra lại bôbin đi. có thể ic của nó chết dở.

hoainam_hd

Tài xế O-H
theo lời bác tài xế thì chắc chắn tại côn rồi.bị xoa côn do bàn ép yếu,dĩa ma sát mòn.nhưng thường thì do bàn ép nhìn bình thường lá côn ko mòn nhưng chạy xe tăng tốc kém,thay bàn ép lá côn là ok

technologyotosd07

Tài xế O-H
theo em thì có rất nhiều nguyên nhân động cơ chạy không tải rất em nhưng vào số thì rung giật,tắt máy,lịm máy bao gồm:lệch cam,khe hở xupap,lệch góc đánh lữa,áp suất nén thấp,....bác có thể nói rõ hơn về em nó cho các cụ chém mạnh hơn không,như em nó đã làm máy bao lâu,trước đó có biểu hiện gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên