Đang tải...

Gm/Daewoo/Chevrolet xe magun hộp số tự động nóng lên chạy không được

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi nguyenleanhviet, 5/5/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. nguyenleanhviet

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    9
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    266 lít xăng
    các cụ giúp em với!
    e đang sửa con xe magun hộp số tự động lúc đầu xe chạy rung giật vào số chạy yếu bọn em đã tháo hộp số và thấy xe có nhiều mạ sắt với mòn mấy lá bố và rách sin. bọn em đã thay lá bố và thay sin rồi ráp hộp số vào xe chạy bình thường được hai tuần thì lại chạy nóng máy là vào số D chạy ko được còn số R thì chạy bình thường. bọn em tháo ra thì không thấy sin rách và lá bố bình thường. các cụ tư vấn giúp em với. thanks you các cụ

2. quangchanh

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    42
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    502 lít xăng
    bạn tháo ra kiểm tr biến mô hoạt động tốt không , nếu bơm dầu không đủ chạy thời gian dài làm khô dầu , làm kẹt không hoạt động được đấy bạn

3. OS

OS
    Đời là bể khổ!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    354
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,159 lít xăng
    E xin chém phát:
    1- Cụ kiểm tra lại dầu hộp số tự động xem (đúng chủng loại, phẩm cấp, chất lượng, số lượng...) chưa?
    2- Vệ sinh lại các van trong cụm van hộp số. Trong tầng D cụ kiểm tra lại có 1 cái xilanh cao su bắt vào lồng nhôm, cái đó bằng mắt thường khó kiểm tra được độ mòn nhưng dưới tác dụng của nhiệt độ thì cái này giãn nở, làm giảm áp lực dầu có khả năng gây ra hiện tượng rung giật. (em có cái hình tương tự đính kèm, cụ kiểm tra nhé)[​IMG]

Đã được đổ xăng bởi tailoc39.