Xe mất đề , xăng không bơm

K
Bình luận: 46Lượt xem: 10,607

Sangkynpi

Tài xế O-H
Biến trở chỉnh điện áp đc bác ạ...quan trọng bác mắc nó thế nào thôi. Cầu phân áp hoặc cầu phân dòng dùng trong đo lường điện đều dùng biến trở cả đấy bác ạ. Vài dòng gửi đến bác. Thân.
Vâg bác! cầu phân áp của bác thường dùng để đo lường.... . Đây em đang nói dùng làm nguồn ổn áp mà!

trexanh135

Tài xế O-H
Vâg bác! cầu phân áp của bác thường dùng để đo lường.... . Đây em đang nói dùng làm nguồn ổn áp mà!
chuẩn. ổn áp ổn định nhất vấn là dùng IC họ 78 kèm theo trở hạn dòng, hoặc diod ổn áp. biến trở chỉ có tác dụng giảm điện áp so với giá trị gốc mà ko thể tự động ổn định dòng điện được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chuẩn. ổn áp ổn định nhất vấn là dùng IC họ 78 kèm theo trở hạn dòng, hoặc diod ổn áp. biến trở chỉ có tác dụng giảm điện áp so với giá trị gốc mà ko thể tự động ổn định dòng điện được
Bây giờ không ai lại dùng họ 78 mấy đâu, nó gây tổn hao công suất quá lớn, bác ạ

trongvule07

Tài xế O-H
Chào cụ...cụ cố gắng quay cái video rồi úp lên đây anh em xem và sẽ có hướng giúp cụ...
Bây giờ em có mấy gợi ý xem có khả quan cho cụ không ha..
thứ nhất: khi bật công tắc máy lên cụ quan sát đèn check xem có nhấp nháy hay không nha...
nếu có nhấp nháy thì cụ cố gắng ghi nhớ dùm em xem có bao nhiêu lần nháp nháy như vậy...
* Lưu ý : khi bật công tắc máy cụ bỏ qua lần đèn sáng đầu tiên...
Trường hợp không nhấp nháy mà đèn chỉ sáng hoài, ( điện đèn còi hoạt động bình thường)
mà khôn có tia lửa đầu dây cao ap ( đầu dây bugi )...
Cụ tháo giắc cắm của ECU ra, dùng đồng hồ đo vào dây màu hồng ( vị trí chân số 13 ) dây này từ ông tắc máy đi xuống xem điện áp là báo nhiêu....Nếu giao động khoảng 9v là tốt, nếu vượt mức quá lớn ở khảng điện áp của ắc quy( 12v ) thì coi như là không nổ máy được : Nguyên nhân chết SCR bên trong công tắc máy... ( vị trí SCR : phía sau công tắc máy, chỗ cụm dây của công tắc ).
có gì Alo em :0902.46.49.49
Tham khảo tốt, cảm ơn bạn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên