Xe Matiz đời 2005 bị hụt ga

D
Bình luận: 39Lượt xem: 7,743

vantrung178

Tài xế O-H
KHÔNG THẤY MẤY BÁC NÓI ĐẾN KT ÁP XUẤT XĂNG.CỤ NÊN ĐO KT ÁP XUẤT XĂNG ÁP XUẤT CON NÀY CỠ KHOẢNG 3.8 bar.buzi cụ thay bộ khác để tes thử.lửa khỏe không có nghĩa không có hư hỏng

Tuantdvp

Tài xế O-H
Bác lên kiêm tra lại áp xang va vòi phun ,dây dẫn của cảm biến áp suất đuong ống lap.hiện tuong nay phân nhiêu là nghèo nl

minh nhat

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra:
Bơm xăng. Vì có thể thiếu áp suất xăng
Bộ đo lưu lượng khí nạp. Vì bộ đo lưu lượng khí nạp đã tính toán sai lượng khí nạp vào và phun xăng ít . Xãy ra hiện tượng đó

haoto

Tài xế O-H
chào các bác .hôm nay nhà em làm con matiz đời 2005 số tự động .tình trạng xe như sau.nổ máy rồi ga thốc lên thì bị hụt ga đoạn đầu và kêu nộp bộp ở cổ hút và rất yếu .kể cả chạy ga năng ti hoặc vào số đều bị vậy, nhà em đã kiểm tra cam cò đều ok,buzi bình thường. đã vệ sinh cảm biến trục cơ và cảm biến oxy .đã thay cảm biến vị trí bướm ga .đang sửa tự nhiên lại thấy bị rung ở khu vực họng hút ,chứ không rung ở máy .không thấy nổi đèn check. mà nhà em không có máy quét lỗi .giờ nhà em đã bó tay ,mong các bác đã từng gặp giúp đỡ
bạn kiểm tra áp suất nén chưa? Động cơ chạy chậm có ổn định không?

TienAnh88

Tài xế O-H
xe bác chạy các số có bị giật giật ko?matiz thì e chưa thấy bị như thế nhưng đã gặp phải 1 em morning bệnh tình gần như bác miêu tả.kòn morning này e cũng vệ sinh hết các cảm biến,xúc béc,thay bugi,dây cao áp vẫn ko đc mà xe này cũng ko nổi check luôn.cuối cùng e cho đi cắm máy nó báo lỗi "ko có tín hiệu đầu vào trục cơ" thế là e thấy cảm biến trục cơ là khỏi. bác thử xem sao

quytruong1990

Tài xế O-H
e có làm một em matiz cú ga thốc lên là yếu máy,từ từ lại lên tốc độ bình thường.đã kiểm tra toàn bộ bugi ,bobin,cảm biến,mát cách kiểu...cuối cùng hóa ra trong bình xăng có 1 mảnh nilon cú thốc ga nó hút làm tắc bơm xăng,bỏ ra xúc bình xăng thay luôn bơm xăng giờ chạy ngon cả năm nay rồi bác ạ.chút kinh nghiệm bé xíu cũng chém tý cho bằng anh bằng em ạ .VO LANG VANG

sjro_NCOT2B

Tài xế O-H
Bác lấy dây phin,bôbin , buji tất cả đều mới để vào là hết ngay. mình cũng đã bị 1 lần rồi. thử xem sao. nếu oke nhắn tin cho mình

namutc87

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra:
Bơm xăng. Vì có thể thiếu áp suất xăng
Bộ đo lưu lượng khí nạp. Vì bộ đo lưu lượng khí nạp đã tính toán sai lượng khí nạp vào và phun xăng ít . Xãy ra hiện tượng đó
em cũng nghiêng về ý kiến của bác, chứ nếu bị phớt ghít hở thì khi tăng ga lên nó sẽ rung mạnh lên chứ không bình thường trở lại được .

dtdk17

Tài xế O-H
cụ cứ cắm máy vào k/t dữ liệu hiện hành của nó là chuẩn nhất.
như vậy,có thể xem nó bị ở phần nào.

bang1quang2cao

Tài xế O-H
Xưởng Làm Dù Quảng Cáo Ấn Lộc chuyên sản xuất tư vấn thiết kế các loại dù quảng cáo,mẫu mã dù đa dạng
Dù quảng cáo VNPT​

Dù Quảng Cáo Ấn Lộc có thể in logo, slogan, thương hiệu công ty bạn lên dù ,thích hợp làm quà tặng khách hàng, doanh nghiệp,đại lý,trang trí sân vườn,quán cafe...
Dù quảng cáo Vinaphone​
Lợi ích của sử dụng Dù Quảng Cáo Ấn Lộc khi ra đường mọi người sử dụng dù quảng cáo của công ty bạn đi khắp nơi thế là bạn đã quảng bá được thương hiệu công ty mình rất hiệu quả rồi đấy.

Với lợi thế là cơ sở sản xuất dù quảng cáo có hơn 15 năm kinh nghiệm, máy in kỹ thuật số khổ lớn được nhập khẩu từ Nhật Bản ,đầy đủ máy móc, thiết bị, đảm bảo in sắc nét, chất lượng và đội ngũ nhân công chuyên nghiệp, giá dù quảng cáo thường tầm khoảng 250.000đ- 400.000đ/ cây tùy số lượng đặt hàng,rất hợp lý, giao hàng đúng tiền độ.
Dù quảng cáo aloevera​
Năng lực sản xuất đảm bảo khách hàng sẽ vô cùng hài lòng khi làm việc với chúng tôi... Khi có nhu cầu đăt làm dù quảng cáo, hãy gọi ngay cho chúng tôi Xưởng Sản Xuất Dù Quảng Cáo Ấn Lộc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên