Xe máy Air Blade khi đi bị giật giật?

E
Bình luận: 34Lượt xem: 18,551

emthichhoi

Tài xế O-H
Tôi đang dùng Air Blade Việt Nam đời 2009. Mỗi khi chạy với tốc độ trên 40km/h là xe lại bị giật giật kiểu giống như xe số bị chùm sên (xích) vậy. Hiện tượng này lặp đi lặp lại theo chu kỳ, chạy xe cảm giác rất khó chịu.
Các bạn có thể cho mình biết xe mình bị gì và cách khắc phục như thế nào? Xin chân thành cảm ơ

kythuat

Tài xế O-H
Mình nghĩ có lẽ nó bị bộ phận phun xăng điện tử PGM-FI của xe, bạn nên đem tới hãng để kỹ thuật họ kiểm tra dùm. Hiện tượng này cũng thường xảy ra cho tất cả các loại xe dùng hệ thống phun xăng điện tử, mình cũng gặp một trường hợp bị như bạn trên xe SCR 110 nhập khẩu.

mr nhông1412

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
cứ vệ sinh hết bộ nồi nhá,nhất là bộ ly hợp ly tâm,cái này em làm như cơm bửa,ko chỉ AB,tất cả xe tay ga đều bị hiện tượng này sau 1 tg sử dụng

T

tranthecuong

Khách
hien tuong co do con vang sau bi ket thoi thao ra ve sinh xem co het khong!

Wanted

Xe Tăng
hiện tượng này thông thường có 2 nguyên nhân :
1. Bố nồi ly hợp (bố ba càng phía sau bị bó kẹt , cách xử lý tháo rời từng chi tiết của bộ phận bố ba càng sau ra vệ sinh cho ra vô nhẹ nhàng là ok)
2. Chết bugi (thay bugi mới thử là biết ngay) <~~~~ xăng không tốt là bị chết hoài nhé ^^

thaitai2008

Tài xế O-H
Tôi đang dùng Air Blade Việt Nam đời 2009. Mỗi khi chạy với tốc độ trên 40km/h là xe lại bị giật giật kiểu giống như xe số bị chùm sên (xích) vậy. Hiện tượng này lặp đi lặp lại theo chu kỳ, chạy xe cảm giác rất khó chịu.
Các bạn có thể cho mình biết xe mình bị gì và cách khắc phục như thế nào? Xin chân thành cảm ơ
ban thay buzi moi di va ve sinh loc gio nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên