Xe máy Wave alpha đèn phanh không sáng!

E
Bình luận: 3Lượt xem: 11,820

sdc1412ss

Tài xế O-H
Chả là hôm trước em có thay bóng đèn mới cho xe thì nó sáng được nhưng đến hôm nay em bóp phanh nào thì đèn cũng không sáng cả!:(( Em thử đèn đó với xe khác vẫn thấy bình thường:-?. Vậy ai biết về bệnh này thì giúp đỡ chỉ bảo cho em với! thank
kiểm tra lại cái dây màu đen vô công tắc thắng tay và thắng chân (quẹt mass coi có lửa ko) nếu ko thì lấy nguồn gần nhát là dây đen sau ổ khóa cho công tắc thắng tay,dây đen vô cục chớp cho công tắc chân,sau đó nếu ko có thì kiểm tra dây xanh sọc vàng ở đuôi bằng cách đạp thắng chân rồi nối dây nẹt mass,nếu có là ok còn ko có thì tiếp tục kiểm tra mass cho bóng ,nếu câu mass ngoài mà sáng nghĩa là thiếu mass,tạm thời là như vậy,có gì nếu ko dc alo cho mình qua chữ kí,nhớ đổ xăng cho em nhá

MINHPHU301066

Tài xế O-H
kiểm tra lại cái dây màu đen vô công tắc thắng tay và thắng chân (quẹt mass coi có lửa ko) nếu ko thì lấy nguồn gần nhát là dây đen sau ổ khóa cho công tắc thắng tay,dây đen vô cục chớp cho công tắc chân,sau đó nếu ko có thì kiểm tra dây xanh sọc vàng ở đuôi bằng cách đạp thắng chân rồi nối dây nẹt mass,nếu có là ok còn ko có thì tiếp tục kiểm tra mass cho bóng ,nếu câu mass ngoài mà sáng nghĩa là thiếu mass,tạm thời là như vậy,có gì nếu ko dc alo cho mình qua chữ kí,nhớ đổ xăng cho em nhá

không sáng hay không cháy? không cháy thì có thể đuôi đèn hở hoặc đứt dây ra của công tắc thắng. không sáng là sai dây thắng và soi sáng bảng số khi đó đèn cốt pha mờ hơn bình thường hoặc chập dây hay thiếu mass tai bong đèn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên