Xe Mazda RX8 động cơ lúc nổ được lúc ko?

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,977

hecauto86

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi đã cụ nào làm con rx8 này chưa ah,ở xưởng em đang vướng phải em nó,đc của em nó là hai tầng bitton quay ,và chia làm bốn may.khach đi đên kêu động cơ lúc nổ được lúc ko.bọn em kt lúc em nó không nổ lưa và xăng vẫn bt,nhưng cứ chọc ngoáy một lúc nó lại nổ bt,khi nó nổ ga lêm khoảng 2,500.có tiếng nổ nôp trong ống xả,và tes lỗi thì hiên mã này P0301...cụ nào gặp em này rồi thì chém em với.

minhtuetc

Tài xế O-H
xin cụ lưu ý cho tiếng nổ trong bô có liên quan đến góc đánh lửa muộn cụ à và chú ý tới cả thời điểm phun nhiên liệu nữa mời cụ phán cho ý em

alibabuzz

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem co cấm lộn giác cấm bo bin lửa ko, và cảm biến lưu lượng khí nạp có tiếp xúc tốt ko. Chúc Bác thành công và phản hồi cho tụi e biếc nha.

tranat

Tài xế O-H
chắc là bác đã biết xe mình làm có lỗi gì rồi chứ ạ . bác kiểm tra xem tẩu buzi có đánh lửa ra ngoài không , giắc điện kim phun có lỏng , ô xi hóa không . và cả dây điện kim phun nữa nhé bác . của máy số 1 nhé bác

hecauto86

Tài xế O-H
báo cáo các cụ,sau 5 tháng em mới biết chiếc xe này bị thổi gioăng mặt máy,nên lúc nóng nước nó chàn vào máy số 1 gây ra hiện tượng khó nổ,khi nguội máy thì đề phát ăn ngay.nhưng hiện tại ở hn em ko biết chỗ nào làm được kiểu động cơ quay.có bác nào biết thì giới thiệu cho em.

HOANTCNA

Tài xế O-H
bác thử qua 55 nguyên cơ thach xem ,em thấy ở đó làm mazda nhiều ,đây là số đt chủ xưởng ,bác thử điện thoại hỏi xem ; anh thanh ;0904889858

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên