xe mitsubishi pajero đời 2000 nổ rung giật

hailinhauto
Bình luận: 11Lượt xem: 2,519

hailinhauto

Tài xế O-H
chào các cụ thấy trên đây các cụ có nhiều kinh nghiệm các cụ cho em hỏi chiếc pajero đời 2000 động cơ 4 máy phun xăng điện tử sau khi bị cháy trụi hộp cầu chì vào xưởng em sửa chữa đã đấu lại toàn bộ nhưng chỉ thiếu một con như rơ le ba chân nhưng không phải rơ le nó ký hiệu trên nắp là alt alt em đoán là của con xạc nhưng giờ không có nên em không cắm nó vào đề máy lên vẫn nổ vẫn xạc nhưng tiếng máy nổ không đều không phải là rung giật mà đôi lúc như lịm đi nó dao động từ 600 đến 800 vòng dao động chậm mà tăng ga lên 1000 vòng thì không sao . có lúc thằng cu em trong xưởng nó rút cảm biến gió ra máy chết hẳn đề máy lên rung giật nổ máy lên tầm 5 phút thì hét rung giật nhưng tiếng máy không đều sau đó em rút cọc bình tầm 2 phút thì đề lại máy lại nổ khong rung giật nhưng tiếng máy vãn không đều ....... mong các cụ chỉ giáo !

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nổ không đều có rất nhiều nguyên nhân bạn à, bạn kt cơ bản buri,kim phun dây cao áp,khe hở supáp... trước rùi mới chuyên sâu hơn về hệ thống điện.

hailinhauto

Tài xế O-H
E đã kiểm tra bugi màu gạch non khe hở tốt , dây cao áp đo điênj trở các dây như nhau còn để máy nổ rút dây cao áp từng bugi máy rung giật hẳn , chỉ còn kim phun là chưa kiểm tra khe hở xu pap thitruows đây họ vẫn chạy bình thường không sao chỉ sau khi bị chập bình acquy cháy đấu lại dây và bây giờ thiếu con ic ba chân giống rơ le khômg biết con đó có ảnh hưởng gì không

:)accidentvoiture
Nổ không đều có rất nhiều nguyên nhân bạn à, bạn kt cơ bản buri,kim phun dây cao áp,khe hở supáp... trước rùi mới chuyên sâu hơn về hệ thống điện.

Mà đây là con đội thuỷ lực mà làm gì có khe hở xupap nếu có khe hở thì đã nghe tiếng gõ con đội rồi tiêng máy không đều nhưng không có tiếng gõ
[MERGETIME="1416701799"][/MERGETIME]

tranat

Tài xế O-H
Con ma cụ nghĩ đó là rơ le , nhưng Ko phải đâu. Đó là con đi ot. Thi đúng, em mới tháo môt con ra thấy vây.

hailinhauto

Tài xế O-H
:)accidentvoiture

Mà đây là con đội thuỷ lực mà làm gì có khe hở xupap nếu có khe hở thì đã nghe tiếng gõ con đội rồi tiêng máy không đều nhưng không có tiếng gõ
kim phun bọn này hay bị nghẹt lắm cụ ah? cụ kiểm tra lại đi
e đã súc rửa lại kim phun rồi mà vẫn ko được
[MERGETIME="1416757336"][/MERGETIME]
cụ ơi cụ đã kiểm tra mấy cái ống gió nhỏ chưa,thử kiểm tra mấy cái ống gió xem sao
Mình kiểm tra kỹ rồi không hở có khi nào là cảm biến gió không
[MERGETIME="1416757784"][/MERGETIME]
cụ ơi cụ đã kiểm tra mấy cái ống gió nhỏ chưa,thử kiểm tra mấy cái ống gió xem sao
Con ma cụ nghĩ đó là rơ le , nhưng Ko phải đâu. Đó là con đi ot. Thi đúng, em mới tháo môt con ra thấy vây.
cái này ba chân trong có trở và có tụ nó chắc là con ic cung nên
[MERGETIME="1416758036"][/MERGETIME]
trước tiên muấn chỉnh phải kt buzi xem tình hình nó ntn đã cụ ah
bugi đã kiểm tra màu gạch non khe hở tốt
[MERGETIME="1416758093"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1416758127"][/MERGETIME]

truongbg01

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra bộ chia điện xem sao .trước em cũng gặp 1 con rùi thấy cả cảm biến gió cũng không được .tháo bộ chia điện vệ sinh lại và xoay sớm lên 1 tỷ thì em nó nổ ngon luôn

hailinhauto

Tài xế O-H
bugi đã kiểm tra màu gạch non khe hở tốt ,. Các cụ xem e con ba chân đó có phải ic không nó hỗ trợ cho xạc không mà trên nắp hộp cầu chì đề là ALT và nó có ảnh hưởng gì đến máy không

hailinhauto

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra bộ chia điện xem sao .trước em cũng gặp 1 con rùi thấy cả cảm biến gió cũng không được .tháo bộ chia điện vệ sinh lại và xoay sớm lên 1 tỷ thì em nó nổ ngon luôn
Mà cái này nổ không phải rung giât mạnh mà nó lúc lên chậm lúc xuống chậm như bị xăng hoăc gió ( tiếng máy luc cao lên mọt phút rồi lại thấp xuống từ từ không biết ecu có ảnh hưởng gì không sau vụ chập cháy không )

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các cụ thấy trên đây các cụ có nhiều kinh nghiệm các cụ cho em hỏi chiếc pajero đời 2000 động cơ 4 máy phun xăng điện tử sau khi bị cháy trụi hộp cầu chì vào xưởng em sửa chữa đã đấu lại toàn bộ nhưng chỉ thiếu một con như rơ le ba chân nhưng không phải rơ le nó ký hiệu trên nắp là alt alt em đoán là của con xạc nhưng giờ không có nên em không cắm nó vào đề máy lên vẫn nổ vẫn xạc nhưng tiếng máy nổ không đều không phải là rung giật mà đôi lúc như lịm đi nó dao động từ 600 đến 800 vòng dao động chậm mà tăng ga lên 1000 vòng thì không sao . có lúc thằng cu em trong xưởng nó rút cảm biến gió ra máy chết hẳn đề máy lên rung giật nổ máy lên tầm 5 phút thì hét rung giật nhưng tiếng máy không đều sau đó em rút cọc bình tầm 2 phút thì đề lại máy lại nổ khong rung giật nhưng tiếng máy vãn không đều ....... mong các cụ chỉ giáo !
Bác nên đưa ảnh lên đây, xe nó hình dáng ra sao, vị trí chỗ nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên