xe nâng không di chuyển được.

bangdung
Bình luận: 9Lượt xem: 5,422

bangdung

Tài xế O-H
chả là thầy trò nhà em mới làm số con xe nâng xong.
hiện tượng : mới nổ máy thì tiến lùi bình thường nhưng chỉ được một lúc là đứng im. tắt máy khởi động lại là đi được một lúc rồi lại đứng im. cứ lặp lại như vậy...
xe số tự động hai cửa tiến và lùi.
đã kiểm tra van điện => hoạt động bt . các đường dầu đã thông . đo áp dầu = 1 MPa
cụ nào có hướng xử lý xe này giúp em với .
với lại áp dầu như vậy có vấn đề gì không ?
cám ơn cụ !

toyota1uz

Tài xế O-H
hiện tượng : mới nổ máy thì tiến lùi bình thường nhưng chỉ được một lúc là đứng im. tắt máy khởi động lại là đi được một lúc rồi lại đứng im. cứ lặp lại như vậy...
đã kiểm tra van điện => hoạt động bt . các đường dầu đã thông . đo áp dầu = 1 psi
cám ơn cụ !
xe nâng là hãng xe gì.theo hiểu biết và kinh nghiệm của mình thì xe nâng chỉ có tiến và lùi cộng thêm 1 và 2 thôi chứ không có P R N D nên bạn nói rõ xíu nhé.mong tin bạn

thichhochoi

Tài xế O-H
đã kiểm tra van điện => hoạt động bt . các đường dầu đã thông . đo áp dầu = 1 psi
cám ơn cụ !
cuj thêm thông tin đi he... xe loại gì,, đời xe , đo ở đâu mà áp gì mà 1 psi ? đo khi mới nổ khác gì với khi e đứng im không?

bangdung

Tài xế O-H
xl, em viết nhầm áp dầu là 1MPa ,mong các cụ bỏ qua. đo ở ngay cửa bơm lên.
em cũng nói là xe 2 cửa tiến và lùi rồi mà. sử dụng hệ thống truyền lực bằng dầu thủy lực .
đời xe thì em chịu,nhìn cũng tàn tàn rùi.:D:D
hnay lại tiếp tục cẩu máy lần nữa rồi, đang nghi là do bị hở mối nối giữa vòi sen và bơm bị air nên mất áp.
đo thì thấy áp tụt dần nhé các cụ.
mai làm nốt em sẽ báo các cụ.

hoquang1996

Tài xế O-H
đã kiểm tra van điện => hoạt động bt . các đường dầu đã thông . đo áp dầu = 1 MPa
cám ơn cụ !
Chào bạn, lục mãi mới thấy bài viết loại lỗi xe nâng y hệt chỗ mình, nhức đầu mấy hôm nay, xe lúc khởi động máy thì chạy tiến lùi ok, dừng 1 lúc máy vẫn nổ bình thường thì lùi tiến k dc nữa. Bạn sửa xong chiếc xe đó bị lỗi nào vậy ??? , mong bạn giúp đỡ, thank nhiều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên