Xe nâng toyota 6T (model xe 5FD60) cứ chạy nóng lên là không tới lui được

U
Bình luận: 11Lượt xem: 1,132

uocmoxanh226

Tài xế O-H
các anh cho em hỏi : em có con xe nâng toyota 6T (model xe 5FD60) cứ chạy nóng lên là không tới lui được. em đo điện xuống cuộn coi thì vẫn có điện xuống, Thay cuộn coil số khác vào vẫn không được mà có điều nếu nóng lên em lấy nước đổ lên nắp hộp số là lại chạy được.
Các cao huynh chỉ giáo em với ah.Thanks !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các anh cho em hỏi : em có con xe nâng toyota 6T (model xe 5FD60) cứ chạy nóng lên là không tới lui được. em đo điện xuống cuộn coi thì vẫn có điện xuống, Thay cuộn coil số khác vào vẫn không được mà có điều nếu nóng lên em lấy nước đổ lên nắp hộp số là lại chạy được.
Các cao huynh chỉ giáo em với ah.Thanks !
Vậy thì chỉ cần làm cho nó mát là được rồi bác

phankhanh86

Tài xế O-H
con này bác thay cái lọc nhớt hộp số trên đường ống nha.
lọc nhớt tròn có 2 ống 2 đầu tầm phi 21.
cái lọc lâu nó dơ và hỏng ruột rồi nên nhớt ko đi qua két làm mát nước, dẫn tới dầu nóng hộp số sẽ ko cho hoạt động,
theo em bác nên ; kiểm tra thay nhớt hộp số, thay lọc nhớt hộp số và cuối cùng check két làm mát nhớt thôi.
xe nâng có 2-3 két làm mát tùy loại. 1 cái nước 1 cái nhớt hộp số 1 cái nhớt thủy lực
có khi nhớt thủy lực vs nhớt hộp số đi chung 1 két nhưng 2 đường riêng
knghiem cua e là vậy
trân trọng!

Sontn1989

Tài xế O-H
Bệnh nóng lên không chạy được có nhiều nguyên nhân, không thể nói mồm được, phải đo kiểm tra áp suất bơm, áp số thì mới biết được

phankhanh86

Tài xế O-H
không em ko phán mà là có ý kiến thôi....ko phải ai cũng có hiểu biết cặn kẽ ai cũng có đủ đồ nghề dụng cụ để đo đạt bác
mà chỉ là những kiểm tra ban đầu
còn đo đạt đầy đủ thông số thì cái này phải thợ chuyên
em thấy thường máy móc bị gì thì phải kiểm tra mấy cái cơ bản trước là nhớt và lọc....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên