Đang tải...

Yamaha xe nouvo ga không lên

Thảo luận trong 'Bạn đi xe nào ?' bắt đầu bởi thanhhaimoto, 4/12/09.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. thanhhaimoto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    mình gặp con nouvo lx135 kéo ga nó cứ ì ra ko lên được là sao?xử lý tư đâu?bác nào gặp bệnh này xin chỉ giáo thank!!:100:

2. auto_vnn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    -81 lít xăng
    Chạy con này phải hiểu ý nó,nếu chạy ko chuẩn nó dư tua máy gầm to mà hao xăng lắm!Khi muốn chạy 60km/h đều thì hãy kéo nó lên 70km/h trước rồi nhả nhẹ ga lại từ từ còn 60 thì sẽ êm hơn là mình kéo 1 cái lên 60 rồi để đó luôn! Chẳng những Nou mà Mio cũng vậy nói chung là xe ga Ya. Mún đạt đc tốc độ mong muốn thì vặn ga nhẹ nhàng và chậm(trừ trường hợp tăng tốc hoặc test xe ) đừng có lên ga đột ngột. khi đạt tốc độ mong muốn thì dừng lại hạn chế tình trạng hao xăng cho thốc ga quá lớn và bộ nồi cũng có tuổi thọ dài hơn

3. ººJoyRideºº

Expand Collapse

bác kiểm tra lại lọc gió nhé , con này thường hay bị nghẹt lọc gió lắm . Nghẹt lọc gió lên ga hok được đâu >:103::103:

4. soicon8x

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    uhm Kiểm tra lọc gió di bạn nếu dơ thì thay mới đừng thổi gió chi met .LỌc giấy vai bữa nửa tháng là bi lai à .
    Không biet xe ban chay lâu chưa ,sợ bi đóng bụi trái ga . Xe novo mình hum bửa để 1 năm không chạy lấy ra vệ sinh bình xang con , lam sach là ok à .
    Kéo ga, tua máy lên muh xe không vọt ban coi lai cai bố nồi li tâm phía sau ...