Đang tải...

Xe ôtô đăng ký lại khi còn thời hạn đăng kiểm và phí đường bộ có bắt buộc đăng kiểm lại không?

Thảo luận trong 'Các thông tin thủ tục cần biết' bắt đầu bởi hieusupe, 22/9/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

  1. hieusupe
    Offline

    Tài xế O-H
    Expand Collapse

    Tham gia ngày:
    3/8/15
    Số km:
    8
    Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    1
    Giới tính:
    Nam
    Xăng dự trữ:
    192 lít xăng
    Các cụ cho e hỏi? Xe em mua lại là biển Hà Nội, đăng kiểm và phí đường bộ đến tháng 2/2016 mới hết. Vừa rồi em đã đi đăng ký lại sang biển Phú Thọ. Bây giờ trên kính xe vẫn dán tem đăng kiểm và phí đường bộ là biển số cũ. Để nguyên như vậy cho đến lúc hết hạn (2/2016) có được không? Khi bị Công An hỏi thì trả lời như thế nào? Xin cảm ơn các cụ trước.
     
  2. TIENYENQUANGNINH
    Offline

    Tài xế O-H
    Expand Collapse

    Tham gia ngày:
    16/6/15
    Số km:
    139
    Được đổ xăng:
    127
    Mã lực:
    76
    Giới tính:
    Nam
    Xăng dự trữ:
    1,812 lít xăng
    Không được cụ ạ, cụ phải đi kiểm định lại.Vì trong quy định của Đăng kiểm (Cụ đọc trong giấy chứng nhận KĐ thì khi thay đổi chủ sở hữu, cụ phải đi đến Trung tâm KĐ để KĐ lại).Phần phí đường bộ thì không bị mất, họ sẽ tính từ khi hết hạn (T2/2016) đến hạn Đk mới >
    cụ chuẩn bị những khoản sau: 340k(Phí đăng kiểm) + {8thang x 130k}_ Tính từ T10/2015 đến T10/2016 nếu xe của cụ là xe dưới 10 chỗ ngồi tên tư nhân và chưa quá 10 năm sử dụng ( Đăng kiểm hạn 12 tháng ).
    Chúc cụ thành công !
     
  3. hieusupe
    Offline

    Tài xế O-H
    Expand Collapse

    Tham gia ngày:
    3/8/15
    Số km:
    8
    Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    1
    Giới tính:
    Nam
    Xăng dự trữ:
    192 lít xăng
    Cảm ơn Bác. Hic..hic..lại phải mất thêm 1 khoản nữa rồi.
     
  4. TruongBia
    Offline

    Tài xế O-H
    Expand Collapse

    Tham gia ngày:
    10/10/14
    Số km:
    48
    Được đổ xăng:
    38
    Mã lực:
    41
    Giới tính:
    Nam
    Xăng dự trữ:
    924 lít xăng
    Theo quy định mơí của thông tư 70/2015/TT-BGTVT http://dangkiemdanang.com.vn/Xemvanbanphapquy.aspx Mục 4, điêù 8 có ghi:
    4. Ghi nhận bổ sung, sửa đổi Hồ sơ phương tiện khi xe cơ giới có thay đổi thông tin hành chính.

    a) Chủ xe mang các giấy tờ theo quy định tại Điều 5 của Thông tư này và giấy tờ liên quan đến Đơn vị đăng kiểm để ghi nhận thay đổi.
    b) Đơn vị đăng kiểm kiểm tra giấy tờ: nếu đầy đủ và hợp lệ thì ghi nhận thay đổi vào Hồ sơ phương tiện và Chương trình Quản lý kiểm định; nếu không đầy đủ, không hợp lệ thì hướng dẫn ngay để chủ xe hoàn thiện lại. Trường hợp Đơn vị đăng kiểm không quản lý Hồ sơ phương tiện thì phải gửi các giấy tờ liên quan đến nội dung bổ sung, sửa đổi về Đơn vị đăng kiểm quản lý Hồ sơ phương tiện để cập nhật và lưu trữ vào Hồ sơ phương tiện.
    Như vâỵ bạn không cần kiểm định lại.
     
    Đã được đổ xăng bởi phamkhanhvan.

Chia sẻ trang này