xe ra khói trắng hoài

T
Bình luận: 18Lượt xem: 3,245

theanh_79

Tài xế O-H
Do kỹ thuật xoáy nòng chưa được hoàn hảo nên khe hở giữa piston bạc hơi,bạc gạt nhớt với thành xynanh lớn.Nhớt bôi trơn ko được gạt xuống carte hết ,còn xót bị đốt cháy cùng xăng.Việc gia công lên cos xynanh piston thô xơ nên độ chuẩn xác ko đc như ý.Thêm nữa kim loại của xynanh khi xoáy nòng đã mất lớp vỏ ngoài STD nên ko đc bền như trước.Piston hàng linh kiện đc đúc bằng kim loại thường độ dãn nở do nhiệt nhiều cũng gây ra hiện tượng ra khói trắng

tranthanhdu123

Tài xế O-H
lúc đầu tháo bugi ra có nhớt nên mình tháo nòng ra xếp bạc lại rồi ! đỡ ra khói hơn lúc đầu nhưng vẫn còn ít ! không biết là sao nữa ! mình tính để rô đai một lúc xem sao không biết có hết không nữa

ledoan

Tài xế O-H
mấy cụ cho em hỏi em có làm lại dàn hơi cho 1 chiếc wave trung quốc! làm xong nó cứ ra khói trắng hoài ! em xoáy nòng thay bạc kiểm tra ống ghít thay phốt súp bắp luôn rồi ! mà vẫn bị ! em muốn hỏi mấy cụ còn nguyên nhân nào khác nữa không mấy cụ ?
Ti xupáp có bị mòn xước không bác

tigeer

Tài xế O-H
cái này chắc phải kiểm tra lại nhiều rồi bạn ơi
mình nghi chắc do lọc xăng .. lọc gió.. hoặc căn lại bình đi bạn

daiduong190114

Tài xế O-H
bị khói trắng chỉ có một nguyên nhân là có hiện tượng lên nhớt trong buongf đốt. trừ truongf họp đi 3bac lỡ hoạc bạc 2 lá thêm mottj trường hợp là mấy a thích vậy thích giống sport chế nhớt vào bô xe.

duonganh11101

Tài xế O-H
CỤ nên kiểm tra lại hơi nhé.Có thể quả pis tông lỏng hoặc xéc măng không kín hoặc bô xe vẫn còn dầu từ trước.Không biết lúc ráp hơi bác có kiểm tra bộ hơi mới chuẩn hay không

tranthanhdu123

Tài xế O-H
cho em hỏi ngu xíu là xe mới làm máy mình nổ máy tại chỗ lên ga lớn được không mấy cụ với em nghe có ông bạn nói là coi lại cách xếp bạc ! có cụ nào có thể chỉ em xếp bạc không tại em mới vào nghề

duonganh11101

Tài xế O-H
xe đang chạy rodai thì tất nhiên không nên vẩy ga rồi.Xếp bạc thì cụ chỉ cần chú ý khe hở các bạc không trùng nhau và không nằm gần hai lỗ ắc quả là okie

tuantayga789

Tài xế O-H
Bạn nên kiểm tra hệ thống thông hơi của động cơ có nghĩa là ống cao su thoát hơi ở phần lốc máy nằm trong sườn xe bị nghẹt do đống nhiều cặn bẩn ví dụ như đất, cát nên hơi nhớt sẽ dồn lên phần đầu tạo ra khói trắng và buri luôn bị ướt nhớt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên