Xe RAV 4 cần các a đi trước cấp cứu e với ạ

duytung1988
Bình luận: 11Lượt xem: 1,420

duytung1988

Tài xế O-H
Rap4 đang chạy nổi đèn vsc và đèn chek .và khi nổi đèn thì ko thể chạy quá đc tốc độ 80 ..khi ko nổi đèn thì chạy thoải mái ga đâu lên đến đấy ko vấn đề j ....đọc lỗi thì báo lỗi cảm biến oxy e đã thay cả 2 cảm biến oxy mới nhưng ko hết...mà lái xe nói trong hãng bảo phải thay cổ bô hay doạn trung hòa khí xả mới hết bệnh nhưng mà đắt quá nên lái xe chưa thay mới mang qua xưởng e làm ..e đã tạo tín hiệu giả của 2 cảm biến oxy và lái xe chạy về nhưng ko biết mai co bị lại ko cac a chỉ bảo e với ạ e nói có j chưa đúng cac a bảo e e sẽ giải thích ạ

dungtt

Tài xế O-H
Ðề: Xe rap4 cần các a đi trước cấp cứu e với ạ

Cụ kiểm tra lại bầu catalic xem sao ạ, mà cho em hỏi thêm 1 chút nữa là khi bị nổi đèn check như vậy máy có hiện tượng rung giật bỏ máy gì không cụ

duytung1988

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại bầu catalic xem sao ạ, mà cho em hỏi thêm 1 chút nữa là khi bị nổi đèn check như vậy máy có hiện tượng rung giật bỏ máy gì không cụ

máy ko bị rung giật bạn ạ chỉ chạy đc 8okm thôi đạp hết ga cũng ko lên đc ..mà bạn nói rõ jum mình catalic ban nói là j thế có phải bộ trung hòa khí thải ko

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Cụ vào phần ABS đọc lỗi giúp em xem nhé,cái đèn VSC nổi lên là có vấn đề của hệ thống điều khiển lực kéo,khi đèn này nổi thì đèn check sẽ nổi theo và nó can thiệp vào hệ thống engine không cho động cơ hoạt động hết công suất,chỉ chạy ở chế độ dự phòng thôi,

duytung1988

Tài xế O-H

Cụ vào phần ABS đọc lỗi giúp em xem nhé,cái đèn VSC nổi lên là có vấn đề của hệ thống điều khiển lực kéo,khi đèn này nổi thì đèn check sẽ nổi theo và nó can thiệp vào hệ thống engine không cho động cơ hoạt động hết công suất,chỉ chạy ở chế độ dự phòng thôi,

e cung đã thử rùi nhưng ko đc anh ạ ....ngày mai e làm lần cuối cùng nếu ko đc thì lái xe quyết định vào hãng thay bô như đã nói a ạ

arasaki

Tài xế O-H

Bác Luyện nói đúng đó, bác test lai xem. còn cái bầu trung hòa khí thải của bác, ko thay thì mang ra mà đục. mấy con bị tắc em toàn đục cho thông luôn thôi. thế lại ngon

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Bác Luyện nói đúng đó, bác test lai xem. còn cái bầu trung hòa khí thải của bác, ko thay thì mang ra mà đục. mấy con bị tắc em toàn đục cho thông luôn thôi. thế lại ngon

Em cũng bị trường hợp như vậy khi nổi đèn VSC ở con lesus 460 ,dùng máy không xóa được .Khi bị thì đèn động cơ cũng nổi và lúc này nó chỉ cho chạy chế độ dự phòng . Sau nhờ ông em trong hãng sử lý phải mất gần một ngày do không có tài liệu về xóa lỗi này ,sau mãi với sin được tài liệu nó bắt xóa theo một quy trình chứ không xóa theo cách bình thường được .Ví dụ chạy tốc đọ 40 km xong đỗ tại chỗ trên mặt phẳng kích hoạt chế độ nâng gầm và vv một số chi tiết nữa em cũng không nhớ thế là ok .Còn đối với RAP 4 thì không có chế độ nâng gầm thì phải.Cụ tìm hiểu thêm nhé ,cái này chỉ là tham khảo thôi.

duytung1988

Tài xế O-H

Vâng e cung đa thay thử 1 cổ bô khác vào lái xe nói chạy thấy thoát hơn nhưng vẫn nổi đèn như cũ a ạ

duytung1988

Tài xế O-H
Ðề: Xe RAV 4 cần các a đi trước cấp cứu e với ạ

Cuối cùng e nó đã đc trở nen bình thường khi thay lọc xăng mới các bác ạ ..ko thể ngờ đc nhỉ

dongchul89

Tài xế O-H
Ðề: Xe RAV 4 cần các a đi trước cấp cứu e với ạ

Bạn nên thay đi.nếu ko thay đc thì thaó ra ngâm vào nc 1 tgian rồi lắp lại xem sao.1 so con do buzi và dầu số tự động nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên