xe sh Fi 2009 mât điên khi bóp thang đề,hoac mơ đèn

hongoc89
Bình luận: 10Lượt xem: 1,872

hongoc89

Tài xế O-H
tinh hình la hôm nay em găp con sh bât chia khoa thi co điện,nhung khi mình bóp thăng đề lúc đuợc lúc kg ,lúc đuơc thi ok ma lúc khong đuơc thi mât điện luôn,phải tăt cong tác mơ lai mơi được hoạc minh mơ đen cũng mất điện luôn.ma binh ăc quy thi ok.theo mấy cụ thi con xe đo bi sao? Mong mấy cụ chém nhẹ tay nhe...

Diabay

Tài xế O-H
Với điện FI, khi điện áp tụt quá thấp thì nó khóa tắt toàn bộ hoạt động.

Bạn nói ắc qui OK, nhưng bạn đo điện áp kiểm tra lúc nào ?
Phải đo lúc đề thì mới xác định thấy được nó còn đủ dung lượng hay không. Vì có nhiều ắc quy sau một thời gian không còn đủ dung lượng, nên không đủ cấp dòng cho đề. Lúc này nếu đo bạn sẽ thấy điện áp tụt rất nhiều.

Nếu đo lúc đề mà còn được khoảng 11,5 - gần 12V, thì đường dẫn đã bị move, tiếp xúc kém nên gây điện trở lớn, gây sụt áp ở hộ tiêu thụ.

Nếu vậy, bạn cần kiểm tra từ việc nối cọc ắc qui, các zắc, ổ công tắc, và hệ thống dây dẫn. Chú ý đo kiểm điện áp cấp đến cục FI.

Chúc bạn sớm tìm ra và toại nguyện.

Thân.

phalaidat

Tài xế O-H
Dấu hiệu đó có thể ắc quy đã bị hỏng, cụ lên kiểm tra và đo kiểm lại dung lượng của bình ,chúc cụ sớm tìm ra bệnh.

hongoc89

Tài xế O-H
em đo ác quy rôi đạt chuẩn 12,9v khi đê thi là 11,7v ma lúc đê đc nhe con kg thi ác quy vẩn nàm ở 12,8 ah, ác quy mơi thay truần truơc luôn.may cụ chem nhé,con đo em làm xong rôi

hongoc89

Tài xế O-H
em tim mải mơi tháy ,no bi tiêp xúc kém ơ cho bó day suơn đi lên cai đầu đen ah.vi khi mình đo thong mạch thi no thong ma khi co dòng điên mạnh đi vào thi no bi khong tiêp suc tốt nên sảy ra trình trạng trên hihi

thaitai2008

Tài xế O-H
tinh hình la hôm nay em găp con sh bât chia khoa thi co điện,nhung khi mình bóp thăng đề lúc đuợc lúc kg ,lúc đuơc thi ok ma lúc khong đuơc thi mât điện luôn,phải tăt cong tác mơ lai mơi được hoạc minh mơ đen cũng mất điện luôn.ma binh ăc quy thi ok.theo mấy cụ thi con xe đo bi sao? Mong mấy cụ chém nhẹ tay nhe...
cau chi tong chap chon

suaxecuimia999

Tài xế O-H
vậy mấy cụ cho mình hỏi ...mình mới gạn hồi sáng 1 chiếu novou 5
không nỗ thay bình thì nỗ ...qua 1 2 ngày sau bình lại hết ..... bình mới lun đấy mình không biết nguyên nhân tại sao nhờ các bác chĩ giáo

Tranhoaison

Tài xế O-H
với các bệnh tương tự như vậy ..khi bật khóa vẫn có điện ..đo vẫn thông mạch nhưng chỉ nhấn đề hoạc còi điện mất luôn ..tắt chìa khóa mở lại laqij có điện thì chắc chắn là do tiếp xúc các đầu zắc cắm ..hoặc tiếp điểm tại bình không tốt các bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên