Xe spack báo xăng bị sai

thienauto
Bình luận: 4Lượt xem: 3,325

thienauto

Tài xế O-H
tình hình e làm con spack nhung kim báo xăng bị sai..e đã mới thay bơm xăng rồi.ecm cũng thay rồi.. nhưng nó vẫn báo sai.bơm xăng có 6 dây các cao thủ giúp e các tín hiệu của bơm nhé. dây bơm và dây đồng hồ táp lô đó

garatuantrang

Tài xế O-H
tình hình e làm con spack nhung kim báo xăng bị sai..e đã mới thay bơm xăng rồi.ecm cũng thay rồi.. nhưng nó vẫn báo sai.bơm xăng có 6 dây các cao thủ giúp e các tín hiệu của bơm nhé. dây bơm và dây đồng hồ táp lô đóView attachment 48406 View attachment 48407 View attachment 48407
chỉ báo sai kim xăng trên tablo mà cụ thay bơm xăng với ECM thì tôi ko hiểu ? nó có bệnh gì nữa phải ko ?

garatuantrang

Tài xế O-H
bác này bỏ của chạy lấy người rồi ak . ecm có liên quan gì đến báo xăng đâu , mak thay vậy bác
ECM nhận trực tiếp tín hiệu từ phao báo xăng gửi về rồi mới gửi tín hiệu lên đồng hồ để điều khiển kim đấy ạ. tuy nhiên chưa gặp con spark nào mất báo xăng mà do hỏng ecm gây nên. cụ chủ ko hiểu sao lại đi thay bơm xăng với ecm trong trường hợp này mới lạ.

lieukhai

Tài xế O-H
thay đến cả ECM và bơm xăng luôn, bác đã kiểm tra được đến đâu rồi, hay là có báo lỗi gì khác mà thay đến 2 món đắt tiền

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên