Xe spark 0.8 bị giảm ga, dập dìu như gần chết máy

L
Bình luận: 154Lượt xem: 37,475

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Cu có hai phương án một mang hộp đi sửa lại mất khoảng hơn hai triệu ,hai la thay hộp mới 7000,000 hộp thì ko xoá lỗi dc vì hộp bị chết ic huac hỏng chức năng nào đó .hom qua mjnh chỉ đổi hộp cho nhau là ok chứ chưa thay vì nhiều tiền lên khách vẫn chạy tạm hộp cũ
Vậy để em thử mượn tạm hộp của xe nào kiểm tra cho chắc. Mấy bán ở gara thì bảo xe em bị thổi gioăng quy lát nhẹ, 2 máy thông nhau bảo em thay gioăng nhưng em đang lưỡng lự. Nếu đúng bệnh như bác nói thì còn may cho em. Thanks bác nhiều.

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Cu có hai phương án một mang hộp đi sửa lại mất khoảng hơn hai triệu ,hai la thay hộp mới 7000,000 hộp thì ko xoá lỗi dc vì hộp bị chết ic huac hỏng chức năng nào đó .hom qua mjnh chỉ đổi hộp cho nhau là ok chứ chưa thay vì nhiều tiền lên khách vẫn chạy tạm hộp cũ
Ông khách của bác đã thay hộp đen chưa vậy? Em chưa mượn đc hộp đen lên chưa biết ntn

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Con này e gặp rui.nó ko fai bị djện dau.no bị hở supap .nên tụt hƠi.thag truoc e lam 2con rui.nhấc mặt máy kjem tra supap.neu ma loi fan dien thj da bao check.
Bác làm 2 con y như của em à? Nóng máy nó mới bị bác ạ, mà đi ga to thì ko sao, chỉ garanty hay lúc lên số về số nhả côn mà chưa kịp ga là nó bị, ức chế ko chịu đc. Đúng như bác nói mai em đi kiểm tra luôn. Thanks bác nhiều.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Thay hop roi rồi bác a nổ ngon ko rung giật nữa, nếu như bác duccautonhaviet nói thì chưa chuẩn vì kênh huac gì supap thì nổ lên bị ngay ko cần chờ nóng máy mới bị bác cứ thay thử hộp chuẩn bệnh rồi tính tiếp bác a

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Thay hop roi rồi bác a nổ ngon ko rung giật nữa, nếu như bác duccautonhaviet nói thì chưa chuẩn vì kênh huac gì supap thì nổ lên bị ngay ko cần chờ nóng máy mới bị bác cứ thay thử hộp chuẩn bệnh rồi tính tiếp bác a
Em chưa mượn đc hộp để thử, hôm nay mang ra gara gần nhà cho thợ tháo ra thấy bảo lệch cam, đang đặt lại xem ntn các bác ạ

quanghungmufc

Tài xế O-H
tôi nghĩ còn một thứ duy nhất mà cụ chưa kiểm tra là van hơi xăng từ bình xăng thông lên cổ hút. tôi đã gặp một e matiz cùng một e spark như của bác bị như vậy, đi mua cái van mới thay vào lại ok ngay. van này nằm ở gần cổ hút máy 1, giá 370k, tôi có chụp ảnh lại đây, mong e của bác sớm hết bệnh!!

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
tôi nghĩ còn một thứ duy nhất mà cụ chưa kiểm tra là van hơi xăng từ bình xăng thông lên cổ hút. tôi đã gặp một e matiz cùng một e spark như của bác bị như vậy, đi mua cái van mới thay vào lại ok ngay. van này nằm ở gần cổ hút máy 1, giá 370k, tôi có chụp ảnh lại đây, mong e của bác sớm hết bệnh!!View attachment 31403
Cảm ơn bác nhiều, có phải cái van này nằm sau máy 1 gần kim phun , nó bị kẹp bằng đai cao su ko ạ

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
tôi nghĩ còn một thứ duy nhất mà cụ chưa kiểm tra là van hơi xăng từ bình xăng thông lên cổ hút. tôi đã gặp một e matiz cùng một e spark như của bác bị như vậy, đi mua cái van mới thay vào lại ok ngay. van này nằm ở gần cổ hút máy 1, giá 370k, tôi có chụp ảnh lại đây, mong e của bác sớm hết bệnh!!View attachment 31403
Sau khi thợ tháo kiểm tra lệnh 1 răng cam, đã lắp lại đúng nhưng khi nổ máy thì đèn check báo, thỉnh thoảng vẫn bị giảm ga xuống 800v các bác ạ. Lâu lâu mới bị lại các bác ạ.

tranhungkm

Tài xế O-H
con này bị cảm biến ga rồi cụ ơi !
em đồng tình với bác vì đã gặp th như thế
[MERGETIME="1428598441"][/MERGETIME]
Vậy để em thử mượn tạm hộp của xe nào kiểm tra cho chắc. Mấy bán ở gara thì bảo xe em bị thổi gioăng quy lát nhẹ, 2 máy thông nhau bảo em thay gioăng nhưng em đang lưỡng lự. Nếu đúng bệnh như bác nói thì còn may cho em. Thanks bác nhiều.
Nếu đi vẫn khỏe thoát máy và ko nóng máy thì ko phải thổi zoăng đâu cụ

dtdk17

Tài xế O-H
hi.ra bệnh chưa cụ..như có cụ nới là hở doang quy lát, 2 máy thông nhau[cũng tam đc.2 máy mà thông nhau thì đề rất khó nổ,với lại nổ to nữa]
.như bệnh của cụ lêu trên thì có khả năng cao là bị hở supap,ko kín lên dẫn đến áp suất các buồng đốt ko cân nhau lên sảy ra hiện tượng như vậy,hoặc độ dơ của trục cam quá lớn lên cũng sảy ra như vậy.[99% là như vậy.cụ k/t lại xem]

hungem

Tài xế O-H
Mình nghĩ xe bạn hộp không có vấn đề gì đâu.vì rút giắc cảm biến có báo đèncheck mà
Bạn nên kiểm tra kỷ giàn hơi máy 1 ấy chúc xe bạn mau lành bệnh

thomas.tran

Tài xế O-H
Thợ gara ngoài phần lớn làm theo tay quen chứ ko nghiên cứu gì về xe đâu ạ. Đọc mô tả của bạn mình đoán do con MAP thôi, nó nằm dưới rãnh nước mưa viền kính lái, có 1 đường ống thông hơi cắm ra bầu khí nạp, kiểm tra kỹ lại tiếp xúc, đường ống khí, nếu còn tốt thì thay cảm biến khác để thử xem hết bệnh không.

minhtuan92

Tài xế O-H
Thợ gara ngoài phần lớn làm theo tay quen chứ ko nghiên cứu gì về xe đâu ạ. Đọc mô tả của bạn mình đoán do con MAP thôi, nó nằm dưới rãnh nước mưa viền kính lái, có 1 đường ống thông hơi cắm ra bầu khí nạp, kiểm tra kỹ lại tiếp xúc, đường ống khí, nếu còn tốt thì thay cảm biến khác để thử xem hết bệnh không.
chắc bác nhầm giữa spark với matiz ạ. Hì

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
hi.ra bệnh chưa cụ..như có cụ nới là hở doang quy lát, 2 máy thông nhau[cũng tam đc.2 máy mà thông nhau thì đề rất khó nổ,với lại nổ to nữa]
.như bệnh của cụ lêu trên thì có khả năng cao là bị hở supap,ko kín lên dẫn đến áp suất các buồng đốt ko cân nhau lên sảy ra hiện tượng như vậy,hoặc độ dơ của trục cam quá lớn lên cũng sảy ra như vậy.[99% là như vậy.cụ k/t lại xem]
Thưa các cụ! Tình hình là xe em vẫn chưa hết bệnh, bệnh vẫn như cũ sau khi tháo ra đăt lại cam. Hôm nay em mua cổng đọc lỗi về kiểm tra thì thấy báo 6 lỗi như sau P0113, P0107, P0118, P0122, P0267 và P0511. Các cụ tư vấn giúp em xử lý mấy lỗi này với ạ. Em xin cảm ơn các cụ nhiều.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Thưa các cụ! Tình hình là xe em vẫn chưa hết bệnh, bệnh vẫn như cũ sau khi tháo ra đăt lại cam. Hôm nay em mua cổng đọc lỗi về kiểm tra thì thấy báo 6 lỗi như sau P0113, P0107, P0118, P0122, P0267 và P0511. Các cụ tư vấn giúp em xử lý mấy lỗi này với ạ. Em xin cảm ơn các cụ nhiều.
Mấy lỗi này hình như là lỗi lịch sử khi sửa chữa.bác xóa hết rồi check lại xem ạ.Cứ bình tĩnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên