Xe SYM nên mua chiếc nào đây?

T
Bình luận: 70Lượt xem: 6,999

dai dung

Tài xế O-H
Chiếc JOY đời 2 này ra hồi tháng 7 phải hok mấy bác, có bác nào tậu rùi lên chia sẻ kinh nghiệm nào!
mình mới tậu chiếc này, điều mà mình kết nhất là khả năng leo vỉ hè và lội nước của JOY, nó được thiết kế gẩm xe cao hơn và chống tình trạng tắt máy do ngập nước,mình ở thủ đức mấy bữa đường ngập ng ta đẩy xe thì mình cứ chạy bình thường,vui thật!

bara

Tài xế O-H
Nếu những bác nào từng khó chịu mỗi khi đổ xăng vì động tác rườm rà thì Joyride II là giải pháp giúp đánh tan ức chế. Bình xăng của chiếc xe này có thể tích 5L, nắp bình xăng đặt ngay bên yếm trái, đóng/mở thuận tiện chỉ với thao tác xoay chìa khóa thui,thuận tiện vô cùng.

chiêc này được thiết kế phù hợp cho ở việt nam nhỉ, nhìn ngoài nó cao hơn AB hay Luvias, gầm xe cao hơn nên khi đi đường xấu bớt lo hư xe hơn :lx:69:

van_linh

Tài xế O-H
Chiếc JOY đời 2 này ra hồi tháng 7 phải hok mấy bác, có bác nào tậu rùi lên chia sẻ kinh nghiệm nào!
ai vẫn đang mún tậu tay ga mà vẫn ngán ngẫm xăng xô thì có thể yên tâm phần nào vì JOY II có bộ EFI điều chỉnh tính toán hợp lý lượng xăng được phun vào buồng đốt.mình chạy trung bình khoảng 45km 1lit, cũng không tệ đối với tay ga tầm trung phải không các bác!

minh_quan

Tài xế O-H
Joyride EFI mới trông ngầu và đẹp hơn phiên bản trước, lại có thêm EFI nữa thì vấn đề chỉ còn lại là giá của em nó nữa thôi, nhưng có lẽ giá của em nó không khiến nhiều người phải lăn tăn, SYM luôn là thế ^^

thanh_phong@

Tài xế O-H
Joyride EFI mới trông ngầu và đẹp hơn phiên bản trước, lại có thêm EFI nữa thì vấn đề chỉ còn lại là giá của em nó nữa thôi, nhưng có lẽ giá của em nó không khiến nhiều người phải lăn tăn, SYM luôn là thế ^^
đúng rùi đó bác, SYM Joyride phiên bản phun xăng điện tử có giá bán 31.000.000 VNĐ, trong khi đó phiên bản sử dụng chế hòa khí chỉ có giá bán 26.000.000 VNĐ, đây là mức giá khá cạnh tranh với các mẫu xe ga hạng trung cùng tầm tiền với Joyride, rất cạnh tranh lại không lo bị làm giá!

minh_vuong

Tài xế O-H
Nhìn ngầ đấy chứ, nếu nói đến lai tạp thì nhiều chiếc khác còn lai hơn nữa, mình thấy chiếc AB 2011 còn lai tạp nhiều hơn, xe giờ mẫu mã nó như thế k àh
uh, đúng rùi đó,ùh đúng rồi, chiếc AB mới bây giờ lai tùm lum, mặt trước giống luvias, mặt sau giống shark,nhìn xấu lắm, vậy là tớ vote 1 phiếu cho chiếc joyride EFI đó

canavaro

Tài xế O-H
Nhug mình thấy chiếc này lai tạp sao sao ấy
có lẽ cậu chưa xem kỹ ùi, người ta lai nó chứ nó không lai ai đâu bạn ah, bạn đừng để danh tiếng các hãng khác lấn át mất chất lượng của SYM như z, chất lượng SYM ngày càng được nâng cao đấy chứ, phải trải nghiệm mới biết được

hieu_loc

Tài xế O-H
có lẽ cậu chưa xem kỹ ùi, người ta lai nó chứ nó không lai ai đâu bạn ah, bạn đừng để danh tiếng các hãng khác lấn át mất chất lượng của SYM như z, chất lượng SYM ngày càng được nâng cao đấy chứ, phải trải nghiệm mới biết được
chịu bác này ah nha, lâu h mọi người cứ lấy tên Honda làm tên xe máy tự hồi nào lun, rồi cứ lấy đó làm thước đo chất lượng

rossi

Tài xế O-H
Mình đang định mua con này dạo qua mấy 4rum cũng thấy ổn ổn ! Mấy hôm nữa ẵm về thôi. Đợt trước mua cho vợ con AB của Honda bị làm giá gần 10 củ nghĩ lại vẫn thấy mình ngu Lần này mua con này ko biết thế nào đây Nhưng cái được đầu tiên của SYM là không bị làm giá là OK rồi. Ủng hộ SYM tẩy chay HD đê !!!!!

doxe.net

Tài xế O-H
Mình đang định mua con này dạo qua mấy 4rum cũng thấy ổn ổn ! Mấy hôm nữa ẵm về thôi. Đợt trước mua cho vợ con AB của Honda bị làm giá gần 10 củ nghĩ lại vẫn thấy mình ngu Lần này mua con này ko biết thế nào đây Nhưng cái được đầu tiên của SYM là không bị làm giá là OK rồi. Ủng hộ SYM tẩy chay HD đê !!!!!
Nhưng SYM ra cùng lúc 2 phiên bản, nên mua phiên bản nào đây, giá cả chênh lệch nhiều không mấy bác?

hong_hai

Tài xế O-H
Mình có đọc trên nhiều diễn đàn có người khen có người chê.Nói Sym nhái tùm lum, ở đây mình không bàn vấn đề này vì theo đánh giá cá nhân mình thi kiểu dáng JR moi này nhìn đẹp và hợp với sở thích mình.có điều mình đọc trên diễn đàn nói khi chạy ở tốc độ thấp mà mình rồ ga lên có bị giật cổ xe như dòng attila ko vậy?. mức độ hao xăng từ 40-45km/1l.nhưng 1 số người nói Sym xai về lâu (khoảng 2 năm trở lên) máy sẽ xuống và hao xăng nhiều.Mình thì ko có tiền nhiều mới để dành được 34tr nên cũng định mua em này về để xài lâu dài vì hợp túi tiền và kiểu dáng,nhưng sợ độ bền như người ta nói thi hơi khó cho mình để đổi xe khác nếu như máy yếu quá và hao xăng. Mong các bạn nào đã sử dụng xe nay lâu rồi tư vấn giúp mình nha.cám ơn mọi người nhiều

taxi_vn

Tài xế O-H
Mình có đọc trên nhiều diễn đàn có người khen có người chê.Nói Sym nhái tùm lum, ở đây mình không bàn vấn đề này vì theo đánh giá cá nhân mình thi kiểu dáng JR moi này nhìn đẹp và hợp với sở thích mình.có điều mình đọc trên diễn đàn nói khi chạy ở tốc độ thấp mà mình rồ ga lên có bị giật cổ xe như dòng attila ko vậy?. mức độ hao xăng từ 40-45km/1l.nhưng 1 số người nói Sym xai về lâu (khoảng 2 năm trở lên) máy sẽ xuống và hao xăng nhiều.Mình thì ko có tiền nhiều mới để dành được 34tr nên cũng định mua em này về để xài lâu dài vì hợp túi tiền và kiểu dáng,nhưng sợ độ bền như người ta nói thi hơi khó cho mình để đổi xe khác nếu như máy yếu quá và hao xăng. Mong các bạn nào đã sử dụng xe nay lâu rồi tư vấn giúp mình nha.cám ơn mọi người nhiều
Đang ở tốc độ thấp mà rồ ga như z thì xe nào không thế bạn ah`.Với lại bạn àh, xe bền hay không phụ thuộc rất lớn vào người chủ của nó có biết bảo dưỡng, chăm sóc thường xuyên hay không thôi.chứ không biết giữ thì nói gi đến 2 năm, một năm cũng đủ vào kho nghỉ rồi!^^!con mức hao xăng thì đúng như bạn hiểu rùi!

xuan_duc

Tài xế O-H
bạn định tậu chiếc này thì hợp lý ùi đó, mình cũng vừa tậu xong vì thứ nhất JOY II có phiên bản phun xăng điện tử cơ thể tiết kiệm xăng tối đa, thứ 2 lại có kiểu dáng nam tính và phong cách nữa, thứ 3 là giá cả lại phải chăng vừa túi tiền, SYM luôn thế!

thich_bui

Tài xế O-H
ah, cũng có chú ý cho mấy bác nhé, JOY có ac quy rời nên lúc đề ban đêm nên tắt đèn trước ùi hãy đề nhé.nếu không ảnh hưởng không tốt đến ac qui đâu!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên