Xe tải ben 4 chân faw 350, động cơ commonrail I6

Đ
Bình luận: 31Lượt xem: 3,082

Check

Tài xế O-H
Còn nhiều vấn đề cần chủ topic cung cấp:
1. Ban đầu, căn cứ vào đâu chủ thớt thay 1 kim, sau khi thay kim thì động cơ nổ thế nào, có khói ko? Có rung giật ko?
2. Cụ nói sau khi chết máy, đề lại thì bị nổ cuộn điện, cụ nói rõ hơn là nổ cuộn điện khi tua đề, hay nổ khi động cơ đã làm việc.
3. Cụ có dùng máy chuẩn đoán không, thông số áp rail khi đề tua máy và khi nổ không tải là bao nhiêu?

Em dự bệnh con này nằm nhiều ở bơm cao áp hơn là kim.

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
Mai cụ làm theo ý tôi mà ko Dc thì tôi tự cưa cái ấy của tôi đi
Bác giúp nhà em với chưa bây giờ em làm mãi quẩn không bói được gì cả bác à
[MERGETIME="1405316737"][/MERGETIME]
Còn nhiều vấn đề cần chủ topic cung cấp:
1. Ban đầu, căn cứ vào đâu chủ thớt thay 1 kim, sau khi thay kim thì động cơ nổ thế nào, có khói ko? Có rung giật ko?
2. Cụ nói sau khi chết máy, đề lại thì bị nổ cuộn điện, cụ nói rõ hơn là nổ cuộn điện khi tua đề, hay nổ khi động cơ đã làm việc.
3. Cụ có dùng máy chuẩn đoán không, thông số áp rail khi đề tua máy và khi nổ không tải là bao nhiêu?

Em dự bệnh con này nằm nhiều ở bơm cao áp hơn là kim.
1-vâng trước đó xe cũng không nổ em có xin 1 cái bơm bên tập đoàn hưng hải lai châu về lắp vào không nổ. Em đành đặt faw hoàng trà 5 kim và dùng 1 kim cũ chạy đc 2 tháng rồi máy nổ khói và yếu nên em mua kim mới thay vào nổ khoảng 10 phút nổ nghe lạ lắm (nổ nghe đều và êm như xe con) lúc này đang để ga xangti và cũng không thấy khói. Lúc sau là nó chết máy
2-khi em xả e và đề lại là nó nổ bật cuộn điện ra luôn
3- em không có máy can loại này nên cũng không xác định được áp rail
- bơm con này em cân họ đã thay cái van solenoid mới (van điều tiết lưu lượng). Sau đó nó được cân lại mấy lần họ nói bơm không vấn đề gì cả bác à. Bác ngâm cứu em với

Check

Tài xế O-H
Vậy cụ phải xem lại quá trình cụ thay kim, vì hiện tượng nổ cuộn điện chỉ xảy ra từ lúc cụ thay kim mà thôi.[DOUBLEPOST=1405376500,1405350369][/DOUBLEPOST]Vậy cụ phải xem lại quá trình cụ thay kim, vì hiện tượng nổ cuộn điện chỉ xảy ra từ lúc cụ thay kim mà thôi.

sangdenso

Tài xế O-H
Mua kim mới cũng vậy thôi
Mang kim lên nhà cụ này cân mới hết bệnh đc hi hi
[MERGETIME="1405378773"][/MERGETIME]
Việc này có thể do đường dầu hồi của kim phun có vấn đề. Hoặc khi lắp kim bạn lắp hở chân kim làm áp xuất cao của buồng nổ đẩy khí qua lỗ hồi kim phun làm bật nắp van điện
[MERGETIME="1405378788"][/MERGETIME]
Việc này có thể do đường dầu hồi của kim phun có vấn đề. Hoặc khi lắp kim bạn lắp hở chân kim làm áp xuất cao của buồng nổ đẩy khí qua lỗ hồi kim phun làm bật nắp van điện
[MERGETIME="1405379180"][/MERGETIME]
Cụ tìm xem nguyên nhân tại sao bên trong đường hồi lại có áp xuất quá cao như vậy là được. Không có nhiều nguyên nhân làm nó như vậy

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
Vậy cụ phải xem lại quá trình cụ thay kim, vì hiện tượng nổ cuộn điện chỉ xảy ra từ lúc cụ thay kim mà thôi.[DOUBLEPOST=1405376500,1405350369][/DOUBLEPOST]Vậy cụ phải xem lại quá trình cụ thay kim, vì hiện tượng nổ cuộn điện chỉ xảy ra từ lúc cụ thay kim mà thôi.
Cái này theo em nghĩ là yên tâm vì loại này em làm cũng khá nhiều.
[MERGETIME="1405389698"][/MERGETIME]
Mua kim mới cũng vậy thôi

[MERGETIME="1405378773"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1405378788"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1405379180"][/MERGETIME]
Cụ tìm xem nguyên nhân tại sao bên trong đường hồi lại có áp xuất quá cao như vậy là được. Không có nhiều nguyên nhân làm nó như vậy
Vâng lúc đầu em nghĩ vậy. Nhưng loại này đường hồi nằm trong mặt máy. Khi thoát ra khỏi mặt máy(dầu hồi) được nối chung với hồi của bơm cao áp và hồi của rail rồi về thùng. em tháo hồi ra nổ máy thì hồi kim với hồi bơm là phun dầu hồi ra. Còn rail ko ra dầu. Em nghĩ dòng này van trên rail là van an toàn chứ không phải van hồi (cảm biến áp trên rail điều khiển solenoid trên bơm để hồi)
Còn đường hồi kim có vấn đề thì em không làm được kim
Bác xem có chỗ nào nghi ngờ nữa không. Em lại thử làm lại nhỡ em lại quên cái gì. Chân thành cảm ơn bác

chingnguyen

Tài xế O-H
vấn đề căn bản là đường hồi nó nằm trong mựt máy đấy.
cái con ốc lấy dầu hồi từ mặt máy ra nó là cái van 1 chiều.
cụ xem nó có bí ị chỗ này không.

tienliem

Tài xế O-H
Mong các bác giúp em với. Em có con xe tải ben 4 chân faw 350, động cơ common rail, I6, Lúc đầu chạy yếu và khói em có mua 1 cái kim(béc) mới thay vào nó chỉ nổ được 15 phút thì chết máy.sau đó em đề lại thì bị nổ 1 kim (nổ bung cuộn điện luôn) rồi em tháo hết về đem về vinh cân rồi đem lên láp lại bị nổ cuộn điện. Em lại đem ra thúy nga(gia lâm) cân lại thì nó thay 1 van điện trên bơm cao áp và cân lại kim Em đem về lại bị nổ tiếp 2 cuộn nữa. Em lại tự đưa ra thúy nga lần nữa. lần này về lắp vào đề thì không nổ được. Đề nó cứ kêu ành ạch muốn nổ nhưng không nổ được. Em lại tháo ra gửi vào chỗ đà nẵng bạn giới thiệu( anh tài 0903363849) anh bảo là thúy nga cân ko đúng áp. Anh làm lại gửi ra l. Lần này nổ nhưng nổ một lúc là khói nhiều và bỏ máy. Em lại tháo ra gửi vào anh bảo giờ bận ko làm được. Bây giờ em cũng hết cách rồi mong các bác giúp em tìm chỗ cân uy tín bất kể ở đâu hoặc nhận làm hoặc chuyển sang cao áp cũng được.mong các bác nhiệt tình giúp em (dũng 0974770774)
Xe em vừa thuê kéo bên lào về đang ở ngay ql 7( tt hòa bình, nghệ an)
[MERGETIME="1405100093"][/MERGETIME]
Em nghe nói trong nam cân kim tốt và uy tín lắm. Cân ở thuy nga 1 bộ kim dem ra vừa thay van tuần sau đem đến lại đòi thay van trong khi đem về không nổ lần nào cả. Có chỗ nào cân tốt các bác chỉ em với em xin cám ơn nhiều nhiều
[MERGETIME="1405100113"][/MERGETIME]
Em nghe nói trong nam cân kim tốt và uy tín lắm. Cân ở thuy nga 1 bộ kim dem ra vừa thay van tuần sau đem đến lại đòi thay van trong khi đem về không nổ lần nào cả. Có chỗ nào cân tốt các bác chỉ em với em xin cám ơn nhiều nhiều

bác cho em hỏi kim đông cơ commomrail mà lại bảo cân không đúng ap là sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên