Xe Tải Trung Quốc 7tấn Xả Bị Sôi Nước

tathanhluank55
Bình luận: 21Lượt xem: 2,278

tathanhluank55

Tài xế O-H
Vậy có phải do chủ xe đổ nước làm mát lúc động cơ đang nóng nên bị lạnh đột ngột mà cong vênh mặt máy à.?Nhưng e lại nghĩ do bị air khi đổ nước mới, dẫn tới sôi nước rồi mới thổi gioăng sau. Lại một bài học nữa
Vâng thưa cụ. chủ xe đổ nước lạnh vào nên bị cong mặt máy. vì tham chạy và cậy đồng hồ báo nhiệt độ nên cứ để chạy và châm nước. nguyên nhân bị sôi nước thì em khẳng định là do két nơớc thôi ạ.

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
các cụ tư vấn dùm nhà cháu với ạ. chả là vừa xong nhà cháu nhận được điện thoại của khách nói là :
xe cửu long7 tấn. xe đang chạy bình thường, chủ xe xả hết nước trong két nước đi. sau đó đổ nước tinh khiết vào đầy két. nổ máy lên và châm thêm nước. và cho xe chạy bình thường. nhưng cứ chạy khoảng 20phút là nước lại sôi.
chủ xe đã dừng lại kiểm tra cút nước thì bình thường , van hằng nhiệt thì đã bỏ lâu rồi. hai đường nước lên ca bin cũng bịt rồiắnp két nước kín.
các cụ tư vấn dùm e sem con e này nó bị sao à để em đỡ lúng túng .
cụ kt lại bơm nước đi nhé còn lệch tầm lửa thì ko phải đâu vì xe đang chạy bt mà... cụ nên thay cái bình nước phụ của nó bằng sắt và chế cho em nó cái bình nhựa như của dông phong nhé chế lên cái chân khóa cabin ý và thông két nước lại đi vì khi nhiệt độ cao làm cái bình sắt ấy rỉ cộng thêm nước đóng cặn nữa nên tắc két nước chỗ e là chế hết sang bình nhựa chế cánh quạt to và khung bao đón gió sát thêm nên mát lắm mà cụ lưu ý nếu như xe có điều hòa mà dàn nóng lắp trước két nước thì cũng phải chế lại cánh quạt to cho két nước nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên