xe toyota 15 chỗ 2003 MT

B
Bình luận: 27Lượt xem: 2,150

baotohalong62

Tài xế O-H
Xe này đã bị đấu bơm khi bật khóa bơm chạy ngay loại trừ xăng tụt .mình có con xe tương tự để loại trừ .Chỉ còn bộ chia điện và hộp đen là chưa thử thôi ngoài ra đã thay thử tất cả cảm biến kim phun...rồi có dễ nổ hơn trước ,bu zi chuyển sang mầu hơi trắng (thiếu xăng )chủ xe yêu cầu để nguyên chạy thử theo dõi vì họ bảo từ trước chưa bao giờ thấy bu zi có mầu cả toàn muội đen thôi.bạn nào đã gặp pan này tư vấn giúp mình nhé .Để quay lại mình làm tiếp mình xin cảm ơn.

hungem

Tài xế O-H
- Bu gi máu trắng nhưng chạy lên ga ngọt không bạn,bạn xem cảm biến nước giá trị điên trở như thế nào nhé

baotohalong62

Tài xế O-H
Chào các bạn hôm nay xe quay lại mình đã giải quyết xong lỗi đó rồi thay con cảm biến thứ 3 hàng bãi vào ok luôn .Bu zi màu đẹp máy chạy bốc bình thường có điều vẫn phải đề hai phát khi đỗ nâu hay sáng ra.mình vẫn còn thắc mắc vì sao con xe khác đo chân cảm biến có hai dây có điện áp 12,3/v và 4,9/v mà xe mình đo chỉ được 11,8v và 4,9v .liệu có phải do điện áp thấp hơn xe kia lên khó nổ hơn ko,bác nào biết giải thích giúp mình nhé.mình đã tháo kt rắc điện vệ xình gần như toàn bộ mà vẫn vậy.Còn xe kia báo lỗi cảm biến bướm ga nhưng đề phát nổ luôn...khách hàng chấp đã nhận lấy xe về chạy theo dõi .Mình cảm ơn tất cả các anh em đã tư vấn giúp mình nhiệt tình..(mình có con xe tương tự để mượn đồ thử)còn mỗi hộp là chưa thử .

otohuynh

Tài xế O-H
sao lại phải máy autel mà không phải máy khác bác? máy khác không kích hoạt bơm xằng được sao bác?
Chào các bạn hôm nay xưởng mình có con xe toyota (cá mập ) 2003 vào xưởng hiện tượng khó nổ.nhất là sáng ra đề mấy tua dài mới nổ hoặc đỗ 2-3 h .mình đã kiểm tra thay bu zi,bơm xăng,vệ sinh kim phun ,họng hút thay cốc lọc xăng.kt cam tầm nổ ok.máy có dễ nổ hơn ga bốc chạy thử 20km về tháo bu zi thấy muội đen .mình kiểm tra ODB1 báo lỗi 41 throttle position sensor signal.mình đã tháo cảm biến chân ga của xe khác vào thử vẫn báo lỗi đó bu zi vẫn vậy.Nhờ các bạn tư vấn giúp mình .mình xin cảm ơn
Bác chủ thớt cứ bình tỉnh. Để lâu hoặc qua đêm thì khó nổ.bác kiểm tra lại điện áp bình điện hoặc kiếm bình khác thử xem. Em gặp trường hợp này rất nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên