Xe Toyota Vios đời 2006 cần giúp đỡ !

tringuyen
Bình luận: 27Lượt xem: 3,630

tringuyen

Tài xế O-H
:22: Bài này dù lâu rồi nhưng em xin chém 1 nhát ngay điểm nhiệt!

Vios thì thường có bệnh này lắm... tất cả chỉ có 1 cái là vệ sinh lại họng gió, lọc gió, lọc xăng.. mấy cái này là phụ thôi cho nó nhiều việc ra đó mà... cái chính là vệ sinh cái van không tải cho nó trơn chu nhé! cái này dùng bạc dạn lâu ngày nó đóng khói tùi cổ hút vào làm khô cái bạc đạn dẫn đến kẹt và sượng khi có phụ tải.... em làm 50 con này của 1 hãng taxi rồi nó chỉ có thế! Như cái bệnh của bác tả ấy! :))

nghe bác nói chắc như cục sắt, e xin báo cáo bác là họng ga e đã "đánh bóng" nó rồi, vs van ko tải nhẹ re mà nó vẫn bị ko hết,
bác còn tuyệt chiêu gì khác ko chưởng e nó phát nữa, thanks bác=d>

tuanhiep

Tài xế O-H
:22: Bài này dù lâu rồi nhưng em xin chém 1 nhát ngay điểm nhiệt!

Vios thì thường có bệnh này lắm... tất cả chỉ có 1 cái là vệ sinh lại họng gió, lọc gió, lọc xăng.. mấy cái này là phụ thôi cho nó nhiều việc ra đó mà... cái chính là vệ sinh cái van không tải cho nó trơn chu nhé! cái này dùng bạc dạn lâu ngày nó đóng khói tùi cổ hút vào làm khô cái bạc đạn dẫn đến kẹt và sượng khi có phụ tải.... em làm 50 con này của 1 hãng taxi rồi nó chỉ có thế! Như cái bệnh của bác tả ấy! :))
Chuẩn không cần chỉnh
-Theo em thì loại trừ vấn đề máy phát đi nhé
-Cụ cứ làm theo Cụ fukaka diệt trừ giun đi rồi báo kết quả lại ae sẽ chém tiếp

tuyentoyota

Tài xế O-H
theo như bác thi khi bật may phát máy mới rung giật,theo mình có thể ecu ko nhận dc tín hiệu tải điện để bù ga.bạn thử kiểm tra chân số 3(M) ở máy phát tới ecu chân 20 giắcB dây này màu xanh lam xem thế nào nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên