Xe Trường Giang không báo đồng hồ công tơ mét

S
Bình luận: 11Lượt xem: 1,896

luyen_hybrid

Tài xế O-H
khi cụ chích thử trực tiếp mà đồng hồ vẫn lên là cụ thử ở tại chân đồng hồ hay cụ chích thử tại giắc của cảm biến ạ, nếu cụ chích tại giắc cảm biến thì cụ kiểm tra lại con cảm biến và con sâu thôi, còn nếu cụ chích trực tiếp tại chân đông fhoof thì cụ cần phải kiểm tra lại cả đường dây từ cảm biến lên đồng hồ nữa.

cocacola

Tài xế O-H
Nguồn như thế là ok rồi , cụ cắm rắc vào quay tay mà lên thì sâu trong hộp số mòn . quay tay mà đồng hồ không nhích tý nào ( loại trừ đường dây ) thì lên xem lại thông số gi trên núm cũ và mới giống nhau ko . thằng tầu củ chuối lắm . em làm nhiều em gặp rồi .

Sonfortuner

Tài xế O-H
E cảm ơn các bác. E thử quay vẫn lên ạ. E ngi ở hộp số. Nhưng mà trường hợp bị hộp số thì ít lắm. Nên em mới thay thử cảm biến khác mà quay tay thì không lên. Đúng là thằng tàu khắm bựa. Chính cái cảm biến đang lắp trên xe kí hiệu các chân còn không đúng huống gì cái mới.

Trankhien

Tài xế O-H
kiểm tra xem vành cơ có chay không . Nếu chạy thì thay cảm biến ok luôn . bệnh này gặp hằng ngày rồi bác

longtans

Tài xế O-H
e hỏi tý do e chưa biết các bác nhé.e biết xe này dùng DC 24v nhưng sao nguồn cấp đồng hồ và cảm biến nhỏ thế các bác nhỉ.qua hộp hay sao vậy các bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên