Xe Wave tàu xạc ra 2 vôn

lieukhai
Bình luận: 39Lượt xem: 5,388

lieukhai

Tài xế O-H
Các bác tư vấn giúp em ạ
Xe máy wave tàu có đoạn dây nhỏ màu đỏ gắn vô cọc dương ắc quy, em nổ máy và quẹt sợi dây đó ra mass sườn thì thấy nó nẹt lửa, vậy là nó có phát ra điện. Tuy nhiên em đo vôn thì chỉ có 2 vôn khi để galenti, em rồ ga lên và đo tiếp thì cao lắm nó chỉ lên 4 vôn. Vậy sao xạc bình được.
Nguyên nhân là bị gì vậy các bác

thieunguyena@90

Tài xế O-H
mình thấy trên xe máy hâu như vậy ở các xe số .nêu đo hai cực của sạc . thì chi 2-6v thôi nếu bạn kẹp vao aq và đo ở hai cực thì nó se trên 12v nêu sạc tôt ko thì hỏng .con ô tô thi trên 12v .ngay cả khi kô có aq

lieukhai

Tài xế O-H
mình thấy trên xe máy hâu như vậy ở các xe số .nêu đo hai cực của sạc . thì chi 2-6v thôi nếu bạn kẹp vao aq và đo ở hai cực thì nó se trên 12v nêu sạc tôt ko thì hỏng .con ô tô thi trên 12v .ngay cả khi kô có aq
em nghĩ là nếu bỏ ắc quy ra và đo 2 đầu cực của cuộn đèn thì như bác nói là từ 2 - 6 vôn, thì chắc là do đang để galenti. Còn nếu như để bình vô và đo là 12v thì tức là mình đang chỉ đo điện áp ắc quy thôi, và xe lúc đó đang xài điện ắc quy rồi. Mình nghĩ vậy

lieukhai

Tài xế O-H
có thể bác để sai nấc đồng hồ hoặc bản thân cái đồng hồ đó bị sai số quá nhiều
không có đâu bác. Em hiểu và biết cách sử dụng đồng hồ VOM, bác có thể loại trừ đi vấn đề về việc đo sai. 100% là đo chính xác, và con số 2 vôn và 4 vôn cũng là con số chính xác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác tư vấn giúp em ạ
Xe máy wave tàu có đoạn dây nhỏ màu đỏ gắn vô cọc dương ắc quy, em nổ máy và quẹt sợi dây đó ra mass sườn thì thấy nó nẹt lửa, vậy là nó có phát ra điện. Tuy nhiên em đo vôn thì chỉ có 2 vôn khi để galenti, em rồ ga lên và đo tiếp thì cao lắm nó chỉ lên 4 vôn. Vậy sao xạc bình được.
Nguyên nhân là bị gì vậy các bác
Có thể hỏng cuộn phát điện, có thể hỏng bộ nạp. Nhưng thường là hỏng bộ nạp. Để chính xác thì phải kiểm tra, chứ khám bệnh qua thư thì chỉ nói vậy thôi

Cai banh xe

ampe thì mình nghĩ là chỉ sạc nhanh sạc chậm. Còn vôn thì phải cao thì điện mới chạy từ chỗ cao về chỗ thấp được.
Đúng vậy, bác ạ. Nhưng không có Vôn thì sao có Ampe, mà không có Ampe thì đương nhiên là không có Vôn (trong trường hợp này)

Cai banh xe

em nghĩ là nếu bỏ ắc quy ra và đo 2 đầu cực của cuộn đèn thì như bác nói là từ 2 - 6 vôn, thì chắc là do đang để galenti. Còn nếu như để bình vô và đo là 12v thì tức là mình đang chỉ đo điện áp ắc quy thôi, và xe lúc đó đang xài điện ắc quy rồi. Mình nghĩ vậy
Không thế được, mạch cuộn phát không thể xuất hiện 12VDC khi bình điện được nối, vì bị ngăn cách bởi đi ôt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên