Xe Xúc đào Doosan DX190WA cảnh báo áp suất dầu thấp

Toni_Tran
Bình luận: 12Lượt xem: 2,998

Toni_Tran

Tài xế O-H
Nhờ các bác cho em xin hướng giải quyết với ạ. Em cảm ơn

VHThanh

Tài xế O-H
Nổ máy lên cắm đồng hồ đo xem áp nhớt được bao nhiêu kí. Có thể con cảm biến áp suất hỏng cũng nên

canhoto

Tài xế O-H
Báo thấp ảo (do cảm biến hoặc dây dẫn có vấn đề) thì đỡ, chứ nó mà báo thấp thật thì mệt hơn. Nhưng máy cụ mới vậy nên chắc báo ảo do mấy lỗi ở trên thôi.

cuongctnvn

Tài xế O-H
với lỗi này bạn bảo dưỡng, thay lọc bôi trơn, bổ xung hoặc thay dầu bôi trơn, tiện thể thay luôn lọc dierel, vệ sinh cảm biến, đầu rắc cắm cảm biến trên động cơ, làm kĩ sẽ hết.

daiduong90590

Tài xế O-H
lỗi này nếu muốn biết chính xác do cảm biến hay động cơ bác lắp một đồng hồ cơ đo áp trực tiếp vào động cơ nhé, nếu bình thường từ 3.5 - 6 bar thì do điện cảm biến, còn ko lên được do động cơ của bác có vấn đề, thay nhớt, lọc mới... ko đc thì tháo đáy case kiểm tra bơm nhớt,......

H.P.D.Q

Tài xế O-H
lỗi này nếu muốn biết chính xác do cảm biến hay động cơ bác lắp một đồng hồ cơ đo áp trực tiếp vào động cơ nhé, nếu bình thường từ 3.5 - 6 bar thì do điện cảm biến, còn ko lên được do động cơ của bác có vấn đề, thay nhớt, lọc mới... ko đc thì tháo đáy case kiểm tra bơm nhớt,......
Hiện tại mình đã đo áp suât ok .cảm biến thay mới.đo dòng điện ok .thay nhớt mới lọc mới mà vẫn bị như thế .......?

H.P.D.Q

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại cảm biến,kiếm đồng hồ cơ đo thử lại,kiểm tra đường dây có đứt ko

cảm biến 2 hay 3 chân bác
Cảm biến vẫn thì mới và test vẫn bình thường,đã dùng đồng hồ cơ đo đc 5 kg .kiểm tra đường điện thì thông mạch bình thườg.loại cảm biến này thì 2 chân .thế trường hợp báo lỗi này bác gặp bao giờ chưa....?

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Thấy màn hình hiển thị bằng tiếng Việt thì có 2 trường hợp:
  1. Máy mua mới từ chính hãng==> gọi hãng giải quyết.
  2. Máy mua hàng đã qua sử dụng ==> gọi người của bãi bán máy. Họ đã biết chuyển sang tiếng Việt nghĩa là chắc chắn họ có tài liệu hướng dẫn kỹ thuật.
Tôi không có tài liệu máy này (DX190WA là máy đời khá mới của DOOSAN) nhưng phỏng đoán:
Lỗi này...chủ thớt đã thực hiện gần như đầy đủ các hạng mục cần làm: "Hiện tại mình đã đo áp suât OK. Cảm biến thay mới. Đo dòng điện OK. Thay nhớt mới, lọc mới mà vẫn bị như thế .......?" chỉ còn lại là:

1. Lỗi đã hết nhưng máy bắt phải xóa lỗi mới hết hiển thị.
  2. Hư hộp điện tử!!!!!

daiduong90590

Tài xế O-H
nếu bác đã test được như vậy, thì lỗi này nó bị lưu lại, muốn hết bác cần chạy lại phần mềm thì phải, bác thử tháo nguồn ác quy ra xem có hết ko nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên