Xe xúc lật kawasaki 97zIII cầu cứu

T
Bình luận: 16Lượt xem: 3,141

thienkhiem727690

Tài xế O-H
các cụ giúp giùm túi cái em xe xúc lật của tui em nó bị bệnh gì mà nó bắt số chậm quá tất cả các số đều chậm hết muốn nó bắt số thì phải nhã ga ra rùi mới vô số được bực mình lằm. mà trong lúc xúc xe hạ gào xuống chạy tới xúc thì xúc được cở nữa gào thì xe khựng lại luôn lên ga cở nào thì củng không chạy tới được, không hiểu nó bị gì nửa, em nghi nó bị phần điện có phải không mấy bác. mấy bác giúp đở giùm em với.

truongbaoanh

Tài xế O-H
các cụ giúp giùm túi cái em xe xúc lật của tui em nó bị bệnh gì mà nó bắt số chậm quá tất cả các số đều chậm hết muốn nó bắt số thì phải nhã ga ra rùi mới vô số được bực mình lằm. mà trong lúc xúc xe hạ gào xuống chạy tới xúc thì xúc được cở nữa gào thì xe khựng lại luôn lên ga cở nào thì củng không chạy tới được, không hiểu nó bị gì nửa, em nghi nó bị phần điện có phải không mấy bác. mấy bác giúp đở giùm em với.

Cụ đã kiểm tra được những gì rồi? Với câu hỏi của cụ thì rất khó mà tư vấn giúp cụ được cụ ạ.

thaoha

Moderator

dạ xin thưa với túi .là a/s số túi đã đo chưa và đc bao nhiêu kg???.nó ko bị điện đâu túi.nó mà bị điện thì túi ko vô đc số

truongbaoanh

Tài xế O-H
Cụ tim cây ty số đi rồi kiểm tra lọc số và dầu hộp số xem có đúng yêu cầu không nhé. Cụ kiểm tra áp côn xem bao nhiêu kg ? Bệnh của cụ chắc không nan giải lắm đâu cụ ạ. Chúc cụ mau tìm ra bệnh cho em này nhé!

thaianh

Tài xế O-H
Cụ đã tìm được cái ty đó chưa nếu chưa tìm đc thì ra Q N hỏi nhà ,ông THÀ ông mới pá một con 90Z III ty nó giống nhau.
nến tìm thấy rồi thì làm theo cụ TRUONGBAOANH chỉ bảo . tôi đã gặp một em ,chỉ bị thiếu dầu số thôi cũng mắc bệnh như vậy

thienkhiem727690

Tài xế O-H
tu đang đặt hàng cây ti đó ở bên nước ngoài về tui mua mua vậy cho chắc giá nhập về là 15tr đúng là sai một là đi 15tr mà đúng chán luôn mấy cụ ơi. mất cây ty số 4 thui tui bửa giờ sài 3 số kia tui đo sáp rùi nó bị thiếu hình như bơm nó bị lòn dầu thì phải chắc phải mở bơm rùi mệt mỏi nửa rùi

thaoha

Moderator
tu đang đặt hàng cây ti đó ở bên nước ngoài về tui mua mua vậy cho chắc giá nhập về là 15tr đúng là sai một là đi 15tr mà đúng chán luôn mấy cụ ơi. mất cây ty số 4 thui tui bửa giờ sài 3 số kia tui đo sáp rùi nó bị thiếu hình như bơm nó bị lòn dầu thì phải chắc phải mở bơm rùi mệt mỏi nửa rùi

hôm trước tui có hỏi cụ là đo A/S của Pump chính chưa.ko thấy cụ trả lời.con này nó xài Pump bánh răng 2 khoang rất hay toi Pump. nên khả năng bị phần Pump là cao nhất

truongbaoanh

Tài xế O-H

Cụ đã kiểm tra áp bơm chưa? nếu bơm kém rồi là anh này chạy yếu xìu đấy cụ ạ.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
tui mở mấy cái ti số ra vì sợ cuộn đây nó không đủ lực hút cây ti mở đường dầu lên mở không thấy bị sao mà làm rớt mất cha nó cây ti số 4 đúng sui luôn

Câu này hay nhất tuần nè!!!!!

cuht_bns

Tài xế O-H
Trước em cũng xài loại 90Z IV được một thời gian, được cái máy của anh kawa này bền lắm, cực ít hỏng vặt , sau 4 năm thì bắt đầu lăn ra ốm, mà khổ cái là vật tư không sẵn nên rất vất trong quá trình sửa chữa .
Hiện tượng vào số phải nhả ga, đang xúc tải thì bị dừng, máy rú ầm ầm em từng gặp qua, nhưng là của phần điện ở tay điều khiển đi số tiến và số lùi trên vô lăng cơ. Cụ kiểm tra cái này chưa?? máy cụ chạy được bao nhiêu giờ rồi . Máy em sắp 17.000h rồi .

hai260686

Tài xế O-H
chào cụ nhà
tôi thấy mấy người nói mỗi người đều có ý đúng tôi góp ý chút nha trước tiên tôi giám khẳng định là con xe của cụ khổng phải bị điện tôi không biết bạn đã làm gì nhưng tôi nghỉ xe của bạn có thể bị 2 nguyên nhân sau
1 áp torgue của bác có đủ áp hay không nha áp của nó khoảng 4kg nha
2 là trong hộp số của bác có 1 cặp pis tong của số tới lui có vấn đề rùi
còn cây ti số bác không mua dc thì a lô cho tui nha tôi bán cho ihihhi sdt của toi 0978716542

vttb415

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt còn nhớ tình huống này không nhỉ? Làn đó cụ đã xác định ra bệnh gì và cách xử lý thế nào, chia sẻ lên đây cho em học hỏi với. Em cũng đang vướng một em xúc lật có hiện tượng nhảy số khi có tải lên dốc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên