Xi lanh đóng mở gầu bị treo trên máy xúc komatsu 50-2e

A
Bình luận: 7Lượt xem: 2,771

automobiledlk4

Tài xế O-H
Con máy komatsu 50-2e nhà em vừa đắp mương được 2 tiếng đồng hồ thì tự dưng mất chức năng đóng mở gầu dù tay chang vẫn hoạt động êm ái, em tắt máy đi khởi động lại thì lại hoạt động bình thường được một lúc rồi lại bị như vậy, mong các bác chém cho ra vấn đề, em cảm ơn!

nguyencuong123

Tài xế O-H
Ðề: Xi lanh đóng mở gầu bị treo trên máy xúc komatsu 50-2e

Con máy komatsu 50-2e nhà em vừa đắp mương được 2 tiếng đồng hồ thì tự dưng mất chức năng đóng mở gầu dù tay chang vẫn hoạt động êm ái, em tắt máy đi khởi động lại thì lại hoạt động bình thường được một lúc rồi lại bị như vậy, mong các bác chém cho ra vấn đề, em cảm ơn!
Mất áp khiển của thao tác gầu

thaoha

Moderator

Mạch gì vậy cụ.tôi nhớ ko nhầm con máy này đóng mở Bucket ko liên quan gì đến hộp thì phải.cùng lắm có con cảm biến hạn chế lên xuống BOOM & ra vào ARM thôi cụ đánh đố thì phải

khanh-hn

Tài xế O-H

Thanks các bác nhé, nhà em nhờ ông thợ về hàn lại mạch trong hộp thế là ok rồi

bác ơi pan này của bác đâu lien quan gì đến hộp ạ, pc50uu-2e, chỉ có thể do kẹt ty suốt, tay trang thôi.
trước em cũng làm 1 em bị lỗi hộp, nhưng nó chẳng mất gì cả, chỉ nóng lên là yếu và chậm đi thôi bác nhé!

thangcodientub

Tài xế O-H

Tôi thì không dành về dòng máy này cho lắm nhưng xin có ý kiến thế này:
Nguyên lý thì hộp điều khiển các van Solenoid trên cụm van điều khiển để lấy áp đưa đến tay trang và giúp điều khiển các thao tác công tác của cần, gầu, tay gầu. Vậy trường hợp hộp có vấn đề cũng có thể xảy ra hiện tượng trên các bác nhỉ? còn nếu hỏng phần cơ thì như bác Khánh_HN nói là nhiều khả năng xảy ra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên