Xích cam xe máy

D
Bình luận: 13Lượt xem: 2,834

duonganh11101

Tài xế O-H
Mới 1v7 thì xích cam chưa thể chùng đến mức kêu xè xè đâu cụ.còn nếu cơ cấu cam bị trục trặc thì kêu khá to cụ nhé.tôi cũng cho rằng tiếng này ở xích tải.xích theo xe là loại xích bé 420 nên chạy một thời gian sẽ kêu.cụ cứ căng xích rồi chạy thôi.nếu khó chụi quá cụ có thể thay bộ nhông xích thái loại 428 chạy khá êm và bền.mình vẫn thay cho khách với giá 280k.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mới 1v7 thì xích cam chưa thể chùng đến mức kêu xè xè đâu cụ.còn nếu cơ cấu cam bị trục trặc thì kêu khá to cụ nhé.tôi cũng cho rằng tiếng này ở xích tải.xích theo xe là loại xích bé 420 nên chạy một thời gian sẽ kêu.cụ cứ căng xích rồi chạy thôi.nếu khó chụi quá cụ có thể thay bộ nhông xích thái loại 428 chạy khá êm và bền.mình vẫn thay cho khách với giá 280k.
Bác chỉ giúp, 428 là thông số gì với

phongtran2008

Tài xế O-H
428 là 9li của, 420 là 7 li. loại 7 li là của xe cub ngày xưa mà bây giờ xe đời mới lại sử dụng. con Taurus của yamaha cũng sài loại này. rất mau hư.

Duy-oto

Tài xế O-H
Bác ở tphcm hả

duonganh11101

Tài xế O-H
Mình sửa xe ở hn cụ duy oto ợ.xích 4xx thì số 4 ứng với chiều dài mắt xích là 12.7mm. Xích 420 thì chỉ bề dày nhông. tương ứng là 6.35mm. 428 ứng với 7.75mm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên