Xích xe Exciter mau bị hỏng...

phutungcogioi
Bình luận: 11Lượt xem: 2,231

phutungcogioi

Tài xế O-H
em tra dầu nhớt đầy đủ, nói chung là chăm sóc em nó cũng ok lắm...
Mà xích xe các bác vệ sinh thế nào vậy?Bác nào có cách nào hay tư vấn em phát :)

Rosicky7

Tài xế O-H
Em đang chạy con Ex 2009 (côn tự động), mà dạo này xích xe mau hỏng quá!chạy được vài tháng là nghe có tiếng rạo rạo lách cách như bị cấn xích ấy...Cụ có kinh nghiệm hay từng bị như em thì tư vấn giúp em cái...Thanks các cụ nhiều nhiều...
bạn thử kiểm tra vệ sinh,dầu nhớt như thế nào à..

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Em đang chạy con Ex 2009 (côn tự động), mà dạo này xích xe mau hỏng quá!chạy được vài tháng là nghe có tiếng rạo rạo lách cách như bị cấn xích ấy...Cụ có kinh nghiệm hay từng bị như em thì tư vấn giúp em cái...Thanks các cụ nhiều nhiều...
do dòng xe này không có hộp xích bảo vệ nên bụi bẩn rất dễ tấn công. nếu muốn bền thì chỉ còn cách bác phải chịu khó bảo dưỡng, tra dầu nhớt, tăng xích định kỳ. ắt sẽ bền!

linhdan0411

Tài xế O-H
cao su đùm thì ảnh hưởng thế nào vậy cụ?

bộ phận xích tải là để lôi cả bộ phận bánh xe .. vậy nói cao su đùng hư ( nói vậy cho lẹ ) thì lúc bạn lên ga hay xuông ga đều bị giật bánh thì sợ xích tải bạn có đc bền khi gập trường hợp như vậy không ?? nhiều lúc như thế cũng làm bánh răng dĩa và nhông bị lệch nữa là khác ( méo răng ) ... mình nghĩ sao nói vậy có gì sai thông cảm nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên