Xin các bác chỉ giúp , đang rất cần và ko biết hỏi ai?

H
Bình luận: 7Lượt xem: 1,281

hoangnhan.aquarius

Tài xế O-H
Chào các bạn...mình đang theo học sữa chữa ôtô (Trung Cấp Số 7 - QK7) ....nhưng khổ nỗi mình ko biết con đường của nó ra sao để đi. Mong các bạn có kinh nghiệm xin chỉ giúp từ lúc bắt đầu đến lúc thành đạt.
+học chuyên về phần nào? phần nào hay và kím đc tiền?
+rồi học và làm như thế nào để có thể vào xưởng lắp ráp hay chế tạo ?
+học và làm như thế nào để lên có thể lên được bảo dưỡng, bảo trì hay cố vấn?
_Mong các bạn thích thích cho mình biết từng câu 1 của mình nhé , mong sự giúp đỡ của các bạn lắm.
_Và đối với ngành sữa chữa ôtô nếu muốn có tương lại thì mình phải đầu tư những gì? Học anh văn có đc gì ko?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
sửa chữa oto cũng là 1 cái nghề như bao nghề khác đấy bạn ah. lựa chon nghề là bước đầu tiên,nhưng để theo được nghề đến cùng mới là khó.nghề này nếu chỉ đi làm thuê thì chác không giàu được, nhưng để kiếm tiền thì cũng không phải là khó.chỉ cần bạn yêu nghề thì sẽ học đươc thôi. bây giờ bạn mới đi học thì dừng có so sánh nên hay không nên học gì mà bạn nên nghĩ xem mình sẽ phấn đấu ntn và khả năng của mình sẽ tiếp thu được nhưng gì.học tất cả để làm nền móng sau này mới làm thợ giỏi đươc.bạn nên học tiếng anh chuuyeen ngành vì sau này bạn rất cần đến nó nều như bạn chuyên sâu về phần điện. còn nhưng cái cao siêu hơn thì để sau này hãy tính tiếp, đừng cầm đèn chạy trước oto . chúc bạn thành công

hondacuper

Tài xế O-H
bạn hãy tự nghiệm lấy năng khiếu của bạn là về phàn gì, còn muốn kiếm tiền nhiều thì theo minh bạn phải kiên trì, luôn lỗ lực cố gắng, biết phát huy thế mạnh của mình cộng thêm một chut may mắn thì dù bạn có đi bảo trì, cố vấn, tư vấn... thì bạn sẽ kím được nhiều tiền thôi. chuc bạn thành công!

B

bao45th1

Khách
Bạn ơi! Cho mình hỏi bạn đang học ở Trường quân khu 7 là bạn học theo dạng tín chỉ hay dạng đào tạo chính quy (6 tháng hay 2 năm). Vì đào tạo nghề ô tô có rất nhiều dạng đào tạo. Vì thế hiện nay các Trường đào tạo nghề đang hướng tới là dạy và truyền đạt nghề nghiệp về những gì mà xã hội đang cần, để khi học nghề xong người học viên phải biết sữa chữa và làm được những gì đã được học cho chương trình đó, sau đó có thể học nâng cao để tiếp tục phát huy tay nghề của mình.

hoangnhan.aquarius

Tài xế O-H
Bạn ơi! Cho mình hỏi bạn đang học ở Trường quân khu 7 là bạn học theo dạng tín chỉ hay dạng đào tạo chính quy (6 tháng hay 2 năm). Vì đào tạo nghề ô tô có rất nhiều dạng đào tạo. Vì thế hiện nay các Trường đào tạo nghề đang hướng tới là dạy và truyền đạt nghề nghiệp về những gì mà xã hội đang cần, để khi học nghề xong người học viên phải biết sữa chữa và làm được những gì đã được học cho chương trình đó, sau đó có thể học nâng cao để tiếp tục phát huy tay nghề của mình.
Trường TCN số 7 QK7 là đào tạo nghề chính quy gồm 2 phần : phần 1 sơ cấp Otô 5 tháng . Phần 2 : Trung Cấp nghề 18 tháng (có cấp 3 rồi) or 36 tháng (chưa có cấp 3 , học xong 3 năm sẽ có 2 bằng : 1 Trung cấp , 2 là văn hoá)
_Trường 2 năm nữa sẽ lên hệ Cao Đẳng, và hiện đc đc thi liên thông Đại Học
_Tháng 9 này có lớp TRung Cấp : Nếu ai học 36 tháng Call me : 0934060291:D, mình là Bộ Đội xuất ngũ!
_

---------- Post added at 04:54 PM ---------- Previous post was at 04:53 PM ----------

Cảm ơn câu trả lời của các bác rất nhiều :cp:cp:cp:cp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên