Đang tải...

Thảo luận Xin các bác chỉ giúp em với

Thảo luận trong 'Thảo luận các vấn đề về xe tải - Xe đầu kéo' bắt đầu bởi thanh_VLXD, 26/11/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. thanh_VLXD

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    350 lít xăng
    Nhà em có chiếc Thaco Olin 3,45t chạy cũng đc gần 4 năm rồi . Nay có hiện tượng kim dầu không xuống mà cứ ngay vạch Full không nhưvaajy mình cần kiểm tra gì cho kim dầu trở lại bình thườn
    2 : kim nhiệt độ máy nó lên cao hơn bình thường của nó mặc dù em có kiểm tra nước máy và nhớt máy thì rất bình thường không có hiện tượng hao nước , khi xe nổ galanti em thử nhấp chân ga thì thấy kim nhiệt nó lên xuống tí xíu theo chân ga. Nếu vậy xe bị gì và mình cần phải kiểm tra những gì để yên tâm chạy . Xin mấy bác chỉ giúp em

uploading images

2. trinhvanhung1987

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    21
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    244 lít xăng
    em có ngu kiến xin hỏi bác thế này.thế lực bác tắt chìa khóa kim có xuống theo không ạ.tình trạng kìm không xuống mà cứ fuil như vậy trước hết bác kiểm tra bơm dầu xem có bị sao không nếu không bị sao bác kiểm tra đồng hồ táp lô.xem mạch điện của dòng họ có bị chạm chập đâu không.trước em cũng có gặp trường hợp còn santafe cũng bị đồng hồ nó bị chập mạch.còn khi bác gà lên mà kim báo nhiệt độ nước cũng lên thì bác xem lại mạch điện có bị xung lên không.co gi noi sai bac bo qua cho em nha.em ga lam

3. synguyenvn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    227
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    2,705 lít xăng
    bạn kiểm tra cụm phao trong thùng nhiên liệu xem bị kẹt hay chạm mass, kiểm tra van hằng nhiệt xem có bị sao k

4. hanhthuy1990

Bằng lái Hạng D
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4,333
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    11,937 lít xăng
    với lỗi này bác kiểm tra thế nào xem. như hình thì kim báo luôn ở full nhưng đèn cảnh báo hết dầu lại sáng. như vậy bác làm cho em mấy việc này
    1. kiểm tra xem dấy báo mức nhiên liệu từ thùng lên đồng hồ có bị chuột cắn hay trầy xước nên dây báo đèn và báo mức nhiên liệu chạm nhau. điều này nếu xe thực dầu đang nhiều mà đèn báo sáng.
    2. dầu gần hết thì đèn cảnh báo sáng nhưng kim full thì chứng tỏ bộ kim báo bị kẹt hay tháo ra đặt sai vị trí. có thể dây tín hiệu chạm mass.

5. thanh_VLXD

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    350 lít xăng
    Em cảm ơn 3 bác cho ý kiến ạh em sẽ kiểm tra đường dây và phao xăng , còn vụ kim nhiệt độ máy xin tư vấn tiếp giúp em với